Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Tương lai cho nghề kế toán

Chào cả nhà, mình đang là kế toán công nợ, kinh nghiệm thì chưa có nhiều nữa,Mình muốn trong tương lai tiến xa hơn trong nghề này (kế toán tổng hợp, kế toán trưởng),thì cần chuẩn bị những kỹ năng và kiến thức như thế nào (ngày càng đam mê và yêu nghề).cảm ơn nhiều nhé ^^

Ðề: Tương lai cho nghề kế toán

Trích dẫn Gửi bởi vanttm
    Chào cả nhà, mình đang là kế toán công nợ, kinh nghiệm thì chưa có nhiều nữa,Mình muốn trong tương lai tiến xa hơn trong nghề này (kế toán tổng hợp, kế toán trưởng),thì cần chuẩn bị những kỹ năng và kiến thức như thế nào (ngày càng đam mê và yêu nghề).cảm ơn nhiều nhé ^^
    Bên tớ đào tạo kế toán thực hành trên hóa đơn chứng từ thực tế của các công ty, nếu ở nơi bạn làm hok có cơ hội làm kế toán tổng hợp thi bạn có thể sang bên mình tham gia khóa học này nhé, mình ở ngay tập thể của học viện ngân hàng mà. Dạy chi tiết lên báo cáo tài chính, cách cân đối chi phí lãi lỗ nữa nhé

hi, cảm ơn kt68, mình lại đang làm ở VT nên k tham gia đc, nghe lời khuyên của bạn, mình sẽ tìm học thêm gần vt xem sao ^^

e thì kém phần exel và work quá

Muốn làm KTT mà bạn chưa học về KT hoặc học KT ngắn hạn thì giờ bạn phải học tối thiểu trung cấp KT rồi mới tính tiếp được. Còn học rồi thì ngoài việc học lấy cái chứng chỉ KTT ra, nếu có thể thì hãy xin vào cty nhỏ. Ở đó bạn có thể phụ trách được hầu hết là các mảng của KT, làm như vậy dễ có kinh nghiệm. Chừng 2 năm gì đó bạn chuyển sang cty lớn. Vừa làm vừa học hỏi từ đồng nghiệp, tài liệu...đọc các Thông tư, luật, quy định có liên quan.

---------- Post added at 10:04 ---------- Previous post was at 10:03 ----------

Trích dẫn Gửi bởi pe_nhi
    e thì kém phần exel và work quá
    Mình nghĩ KT nên chú trọng vào excel hơn là word. (được cả 2 thì tốt nhưng nếu chọn 1 thì trước hết phải biết excel. Vì dù cty có dùng phần mềm TK thì excel vẫn rất cần thiết)

Trích dẫn Gửi bởi minhla
    Muốn làm KTT mà bạn chưa học về KT hoặc học KT ngắn hạn thì giờ bạn phải học tối thiểu trung cấp KT rồi mới tính tiếp được. Còn học rồi thì ngoài việc học lấy cái chứng chỉ KTT ra, nếu có thể thì hãy xin vào cty nhỏ. Ở đó bạn có thể phụ trách được hầu hết là các mảng của KT, làm như vậy dễ có kinh nghiệm. Chừng 2 năm gì đó bạn chuyển sang cty lớn. Vừa làm vừa học hỏi từ đồng nghiệp, tài liệu...đọc các Thông tư, luật, quy định có liên quan.

---------- Post added at 10:04 ---------- Previous post was at 10:03 ----------

Mình nghĩ KT nên chú trọng vào excel hơn là word. (được cả 2 thì tốt nhưng nếu chọn 1 thì trước hết phải biết excel. Vì dù cty có dùng phần mềm TK thì excel vẫn rất cần thiết)
    Cảm ơn minhla nhé,mình đã tốt nghiệp đại hoc rồi , nhưng do đi làm chỉ có một mảng thui,k ứng dụng nhìu nên dễ quên lắm