Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Ðề: ke toan TH

Bạn cần đọc lại các giáo trình đã học xem: Kế toán tổng hợp, kế toán chi tiết làm gì.

Ðề: ke toan TH

Theo mình nghĩ một kế toán tổng hợp là phải tập hợp tất cả các thông tin số liệu xảy ra trong DN từ các kế toán bộ phận khác để lập báo cáo trình kế toán trưởng. Mình cũng chỉ mới đi làm và mình nghĩ thế. Có chỗ nào sai sot mong mọi người chỉ giáo nhé.

Ðề: Công việc của kế toán tổng hợp là gì?

Tuỳ thuộc vào tổ chức bộ máy kế toán của từng doanh nghiệp, có những phần hành kế toán như sau: Kế toán tiền lương, thanh toán, công nợ, TSCD ...
    Đối với DN lớn mỗi phần hành đều có người phụ trách riêng thì KTTH sẽ là người kiểm tra, tập hợp số liệu để đưa ra các báo cáo và kế toán trưởng sẽ là người kiểm tra.
    Đối với DN nhỏ KTTH có thể kiêm nhiệm và làm hết mọi phần hành kế toán.
    Túm lại: "KTTH là người làm những phần hành còn lại trong bộ máy kế toán mà không ai làm". các pac' thử ngẫm xem đúng không nhé! :matdeu:

Ðề: xử lí Hóa đơn ntn????

Cô mình có đưa ra 1câu hỏi là nếu như công ty của bạn mới mua 1 quyển hóa đơn và nó được giữ trong kho kế toán. Chẳng mai nhà kho bị cháy bạn sẽ xử lí ntn với trường hợp này.em còn đang đi học nên chưa hiểu nhiều lắm mong anh chị giúp em giải quyết.

Ðề: xử lí Hóa đơn ntn????

Trích dẫn Gửi bởi vanduong
    Cô mình có đưa ra 1câu hỏi là nếu như công ty của bạn mới mua 1 quyển hóa đơn và nó được giữ trong kho kế toán. Chẳng mai nhà kho bị cháy bạn sẽ xử lí ntn với trường hợp này.em còn đang đi học nên chưa hiểu nhiều lắm mong anh chị giúp em giải quyết.
    trường hợp tai nạn do hỏa hoạn bạn phải làm công văn giải trình với CQT

Làm tất cả các công việc tổng hợp về số liệu, dưới kế toán trưởng

KTTH chỉ kém anh KTT mỗi việc ký. Còn lại từ A-Z đều phải biết, phải làm đấy ợ.

Em cũng sắp làm KTTH, đọc xong mấy hướng dẫn cuảu các anh chị về chức năng, nhiệm vụ, quyến hạn. trách nhiệm.....em thấy hoang mang quá! hic hic, nhiều quá không biết có đảm đương nổi không nữa????

kế toán tổng hợp yêu cầu nhìu thứ quá ! Các anh chị ơi ! em cũng hoc cao đẳng ra,hệ chinh quy đàng hoàng nhưng co nhìu thứ e chưa bít,e vưa đọc qua yêu câu của kế toán tổng hợp thấy khó quá ,bây giờ e mới biết kế toán tổng hợp la phai làm những công việc như thê. Các anh chi cho e hơi co trường nào đào tạo kế toán tổng hợp ko? dạng hoc buổi tối như kiểu dậy nghề đó. Anh chị biết chỉ giúp e với nha, e cảm ơn rất nhiều

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối