Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Em stress quá!

Em stress quá!

Chào mọi người!
    Em có chuyện buồn quá ko bít tâm sự với ai nên vào đây trút nỗi niềm cho đỡ bị stress.
    Chẳng là năm nay em cũng đầu 3 rùi,trước đây vì đk gia đình nên phải đi làm công nhân sớm.Trong thời gian đi làm,em cũng gắng lấy được tấm bằng tại chức.Thú thật,trước đây em học tương đối,nhưng lại là khối C nên khi đăng ký thi ĐH tại chức em chọn ngành kế toán thấy rõ là mình ko hợp và cũng ko thích,nhưng cứ "cố đấm ăn xôi",hi vọng biết đâu sẽ có thay đổi.
    Vừa TN năm ngoái,lo sốt vó chưa bít xin vào đâu thì "chẳng may" em có cơ hội xin vào 1 cq nhà nước,ở đấy lại thiếu chân nhân sự về làm lương.Em vốn đang làm tay chân đã 6-7 năm rồi,giờ làm với mvt hoặc những công việc vp khác chưa quen nên ko được nhanh nhạy lắm!Thế là bị sếp để ý,hay săm soi em hơn.Đã thế,cái đứa nó bàn giao việc cho em nó ko bảo em,lại còn hằm hè với em nữa.Thế là em lại càng bị áp lực hơn.Nhiều lúc bị bắt nạt thấy ấm ức mà ko làm gì được.Em vốn là đứa non gan,ko giỏi cãi nhau tranh luận nên bị thiệt thòi nhiều.Đôi khi em muốn " bùng nổ" mà ko bít phải bắt đầu từ đâu.Cơ bản là mình vẫn còn trong gd thử việc,cũng tại mình chưa làm được việc nên ko thể đổ lỗi hoàn toàn cho ng` khác được.
    Hiện tại tinh thần em rất tệ,mới làm có nửa tháng mà đã gầy đi vì suy nghĩ nhiều.Em định sẽ đi học thêm *************** nhưng sợ là kiến thức của em hổng nhiều chỗ thế này ko biết học có được ko nữa?
    Em phải làm gi để lấy lại cân bằng đây mọi người?

Ðề: Em stress quá!

Tiếp tục nhẫn nhịn. Học thật giỏi, làm chăm chỉ chờ ngày phục thù.
    ma cũ ăn hiếp ma mới là chuyện thường tình. Xem là bình thường đi bạn. Cố lên. hic

Ðề: Em stress quá!

chi ah ,tcả đều phải cố gắng lên ,cuộc sống bây giờ là vậy mà .