Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Chủ đề: Đời là j???

Đời là j???

Hôm trước mình có xem một bộ phim của Việt Nam, trong phim có bạn nữ trong lớp hỏi mọi người câu hỏi: "Đời là j?". Các bạn trong lớp mỗi người một ý kiến. Một cô bạn trả lời "Đời là những đêm vũ hội náo nhiệt với những điệu nhảy". Một cậu con trai nghĩ tới cảnh được mọi người tung hô, reo hò, cậu trả lời: "Đời là tấm bằng, là cái ghế, là chỗ đúng trong xã hội". Một cậu học sinh nghịch ngợm trong lớp thì lại có ý kiến hoàn toàn khác: " Đời là tấm vé xổ số trị giá 20 triệu". Một cậu khác có câu trả lời khiến mọi người phải suy nghĩ: "Đời chẳng là cái j cả".

Có người nói:
    "Đời là một sân khấu lớn
    Mỗi người là một diễn viên,
    hàng ngày phải diễn vai diễn của chính mình".

Theo mình, đời là sự phân bố không đồng đều giữa đau khổ và hạnh phúc. Vậy theo bạn đời là j???

Ðề: Đời là j???

Cuộc sống = Cuộc đời = ......

Khi bạn đang làm một điều gì đấy khiến cho "hư bột hư đường" thậm chí "tan đàn xẻ nghé",

Khi bạn đang mệt nhoài để cố leo lên con dốc dài thăm thẳm,

Khi bạn đang bị "viêm màng túi" quá nặng mà chủ nợ thì đang nhiệt tình tìm kiếm,

Khi bạn muốn gượng cười nhưng không ngăn nổi tiếng thở dài,

Khi sự lo lắng làm bạn suy sụp,

Phải bình tĩnh đối diện với tất cả ..., đừng có ý định bỏ cuộc.

Ai cũng biết, cuộc đời đầy bất ngờ với những khúc quanh và ngã rẽ,

Ai cũng biết, có lắm thất bại liên tiếp nối đuôi nhau khi chúng ta tưởng chừng nắm chắc phần thắng trong tay,

Đừng bỏ cuộc vì thiếu kiên nhẫn, rồi cũng đến lúc bạn thấy những bước ngoặc đáng ngạc nhiên,

Thành công đang ẩn mình sau những thất bại, ẩn mình sau ánh bạc của sự hồ nghi.

Chúng ta không bao giờ nói chúng ta có thể thành công đến mức nào, nhưng chúng ta vẫn có thể đạt được nó ngay cả khi nó thực sự nằm ngoài tầm tay với.

Đừng quá sa lầy vào những thất bại,

Dẫu cho những điều tệ hại nhất xãy ra, hãy nhớ rằng bao giờ cũng có những "ngã rẽ" đầy bất ngờ và may mắn,

Thế cho nên, đừng vội vàng bỏ cuộc đời
    này!

P/s: Bạn đặt tên topic nghe ......ối trời.....bi thảm quá!

Trích dẫn Gửi bởi ruachip1990
    Cuộc sống = Cuộc đời = ......

Khi bạn đang làm một điều gì đấy khiến cho "hư bột hư đường" thậm chí "tan đàn xẻ nghé",

Khi bạn đang mệt nhoài để cố leo lên con dốc dài thăm thẳm,

Khi bạn đang bị "viêm màng túi" quá nặng mà chủ nợ thì đang nhiệt tình tìm kiếm,

Khi bạn muốn gượng cười nhưng không ngăn nổi tiếng thở dài,

Khi sự lo lắng làm bạn suy sụp,

Phải bình tĩnh đối diện với tất cả ..., đừng có ý định bỏ cuộc.

Ai cũng biết, cuộc đời đầy bất ngờ với những khúc quanh và ngã rẽ,

Ai cũng biết, có lắm thất bại liên tiếp nối đuôi nhau khi chúng ta tưởng chừng nắm chắc phần thắng trong tay,

Đừng bỏ cuộc vì thiếu kiên nhẫn, rồi cũng đến lúc bạn thấy những bước ngoặc đáng ngạc nhiên,

Thành công đang ẩn mình sau những thất bại, ẩn mình sau ánh bạc của sự hồ nghi.

Chúng ta không bao giờ nói chúng ta có thể thành công đến mức nào, nhưng chúng ta vẫn có thể đạt được nó ngay cả khi nó thực sự nằm ngoài tầm tay với.

Đừng quá sa lầy vào những thất bại,

Dẫu cho những điều tệ hại nhất xãy ra, hãy nhớ rằng bao giờ cũng có những "ngã rẽ" đầy bất ngờ và may mắn,

Thế cho nên, đừng vội vàng bỏ cuộc đời
    này!

P/s: Bạn đặt tên topic nghe ......ối trời.....bi thảm quá!
    Dù có thế nào thì dòng đời vẫn chảy và cuộc sống vẫn tiếp tục như nó chưa từng kết thúc.....

p/s: Bi thảm??? Nghe có vẻ bất cần đời nhỉ??? Nhưng thực sự mình cũng đang chán đời thật....

đời là bể khổ! em chỉ thấy thế thôi. chúng ta đang gồng mình lên để không phải bị chìm xuống

Ðề: Re: Đời là j???

Trích dẫn Gửi bởi phuong_90
    đời là bể khổ! em chỉ thấy thế thôi. chúng ta đang gồng mình lên để không phải bị chìm xuống
    Đời là thế..........

Trích dẫn Gửi bởi sweet286
    Dù có thế nào thì dòng đời vẫn chảy và cuộc sống vẫn tiếp tục như nó chưa từng kết thúc.....

p/s: Bi thảm??? Nghe có vẻ bất cần đời nhỉ??? Nhưng thực sự mình cũng đang chán đời thật....
    Bạn buồn chán vì chuyện gì vậy??? Thất tình hay là chuyên công việc hay bạn bè???

---------- Post added at 04:15 PM ---------- Previous post was at 04:13 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi sweet286
    Đời là thế..........
    Suy nghĩ thế này là suy nghĩ tiêu cực suy nghĩ một mặt rồi. Bạn vội quên nhanh những niềm tin - niềm vui bạn đã từng trải qua trong cuộc sống sao??? :giandu:

Đơn giản, đời có thể là bất cứ thứ gì mà bạn cho là như thế. ​

Trích dẫn Gửi bởi ruachip1990
    Bạn buồn chán vì chuyện gì vậy??? Thất tình hay là chuyên công việc hay bạn bè???

---------- Post added at 04:15 PM ---------- Previous post was at 04:13 PM ----------

Suy nghĩ thế này là suy nghĩ tiêu cực suy nghĩ một mặt rồi. Bạn vội quên nhanh những niềm tin - niềm vui bạn đã từng trải qua trong cuộc sống sao??? :giandu:
    Buồn vi tình yêu, buồn vì gia đình, trước thì vì học tập, bây giờ thì là công việc.... hix. tớ thấy dường như mọi thứ trong cuộc sống đều chống lại tớ, đến nỗi tớ không thể chịu đựng thêm 1 giây phút nào cả.

---------- Post added at 04:43 PM ---------- Previous post was at 04:42 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi thuytrang899
    Đơn giản, đời có thể là bất cứ thứ gì mà bạn cho là như thế. ​
    Tớ thấy đời chẳng là j nhưng con người ta cứ phải vật lộn với nó....

Vui lên đi đời có là bao
    Hát lên đi giữa đời chao đảo
    Cùng cười nào hỡi người lao đao.

Trích dẫn Gửi bởi thuytrang899
    Vui lên đi đời có là bao
    Hát lên đi giữa đời chao đảo
    Cùng cười nào hỡi người lao đao.
    Cười.... nhưng.....Ngày mai sẽ ra sao giữa ngàn nỗi đau????

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối