Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Sau 3 tháng tìm việc, em vẫn ở mốc số 0 tròn tròn...

Buồn quá các bác ạ. Năm nay e 25 tuổi rồi mà không mảnh tình vắt vai ( chắc tại vừa xấu vừa khô khan), thất nghiệp ( rỗng túi)........nỗi buồn muôn thủa, em muốn tìm một công việc kế toán ở HN mà sao khó quá đi :kinhhoang::kinhhoang:
    Nhân đây em cũng xin tám một tý chuyện ngày xửa ngày xưa, hồi ấy học cấp 3 đúng là gà tồ nặng các bác ạ, có đứa nó nói thích em mà em lại quay ra chửi nó, làm mất cả tình bạn, lâu rồi cũng không dám gặp lại nữa ( xấu hổ quá), giờ nghĩ lại thấy tiếc nếu biết trước sắp làm bà cô già thì lúc đó nhận lời cho rồi, giờ quay lại cũng ko còn kịp nữa......HuHu
    Học đại học còn gà nữa, chẳng biết iu với đương ra sao cả, năm ngoái vẫn nhởn nhơ lắm, thế mà sang năm nay bạn bè thi nhau lấy chồng hết, giờ em đang chết già trên HN.
    Nhưng quan trọng hơn với em vẫn là công việc, cv ơi mày ở đâu....help me:money::money::money:

Ðề: Sau 3 tháng tìm việc, em vẫn ở mốc số 0 tròn tròn...

Trích dẫn Gửi bởi nhoc so ran
    Buồn quá các bác ạ. Năm nay e 25 tuổi rồi mà không mảnh tình vắt vai ( chắc tại vừa xấu vừa khô khan), thất nghiệp ( rỗng túi)........nỗi buồn muôn thủa, em muốn tìm một công việc kế toán ở HN mà sao khó quá đi :kinhhoang::kinhhoang:
    Nhân đây em cũng xin tám một tý chuyện ngày xửa ngày xưa, hồi ấy học cấp 3 đúng là gà tồ nặng các bác ạ, có đứa nó nói thích em mà em lại quay ra chửi nó, làm mất cả tình bạn, lâu rồi cũng không dám gặp lại nữa ( xấu hổ quá), giờ nghĩ lại thấy tiếc nếu biết trước sắp làm bà cô già thì lúc đó nhận lời cho rồi, giờ quay lại cũng ko còn kịp nữa......HuHu
    Học đại học còn gà nữa, chẳng biết iu với đương ra sao cả, năm ngoái vẫn nhởn nhơ lắm, thế mà sang năm nay bạn bè thi nhau lấy chồng hết, giờ em đang chết già trên HN.
    Nhưng quan trọng hơn với em vẫn là công việc, cv ơi mày ở đâu....help me:money::money::money:
    Cố gắng lên bạn ơi! 3 tháng chưa là gì đâu, mình học mất mấy năm cơ mà

3 tháng là số lẻ, 2 năm là số chính.... Uhm, học mất mấy năm mất bao nhiêu tiền mà ko tìm được một công việc ổn định.

mình cũng phải ở nhà gần một năm mới tìm được việc mà. Cố lên bạn nhé

Cám ơn chị nang_87 ạ.

:daotac: Bà cô già hehehe!!!! ho: 25t đã là gì biết đâu 26 yêu 27 cưới ạ!

25 chưa thể gọi là già được. Nếu em có công việc thì e sẽ không nghĩ đến những vấn đề đó đâu. Căn bản là e hok có việc làm nên rảnh rối sinh nông nổi. Chịu khó lên các trang tìm việc kiếm việc làm tạm thời vậy, lấy ngắn nuôi dài e ah

Cố lên chủ top
    hồi cấp 2 cũng có đứa nói thích em và em quay ra chửi nó( trong lòng thích nó chết đi đc)
    h 23 tuổi âm cũng chưa có NY. hôm qua đc Mợ gọi điện hỏi có cần giới thiệu cho không
    Nhiều lúc muốn có NY nhưng nhièu lúc lại không cảm giác bị trói buộc

Trích dẫn Gửi bởi lov3inlov3
    25 chưa thể gọi là già được. Nếu em có công việc thì e sẽ không nghĩ đến những vấn đề đó đâu. Căn bản là e hok có việc làm nên rảnh rối sinh nông nổi. Chịu khó lên các trang tìm việc kiếm việc làm tạm thời vậy, lấy ngắn nuôi dài e ah
    Đúng rồi đấy chị ạ. Chuẩn không cần chỉnh chị ạ. Hihi. E ở trên mạng suốt nhưng toàn vớ lừa đảo là nhiều chị ạ, chạy lòng vòng tốn xăng quá.

---------- Post added at 11:05 ---------- Previous post was at 11:02 ----------

Trích dẫn Gửi bởi bangkhoc
    :daotac: Bà cô già hehehe!!!! ho: 25t đã là gì biết đâu 26 yêu 27 cưới ạ!
    Anh trai mình vừa lấy vợ nên mới lên được chức bà cô đúng luôn nha....HiHi. Ko có người iu suốt ngày phim phim hoạt hình, hài và hàn quốc. Tình hình cứ thế này t lo lắm ấy

---------- Post added at 11:11 ---------- Previous post was at 11:05 ----------

Trích dẫn Gửi bởi elm chen
    Cố lên chủ top
    hồi cấp 2 cũng có đứa nói thích em và em quay ra chửi nó( trong lòng thích nó chết đi đc)
    h 23 tuổi âm cũng chưa có NY. hôm qua đc Mợ gọi điện hỏi có cần giới thiệu cho không
    Nhiều lúc muốn có NY nhưng nhièu lúc lại không cảm giác bị trói buộc
    Ầy ầy cái câu " trong lòng thích nó chết đi đc" là không đúng với mình lúc đấy nhá ( hay là bạn cũng đồng cảnh ngộ với mình hả..hihi). Mình cũng được giới thiệu rồi nhưng mà ko có hợp với mình nên out rồi, còn nói chuyện xã giao thì lúc nào mình cũng ok. Thích cái câu ko muốn có cảm giác bị trói buộc của bạn

Trích dẫn Gửi bởi nhoc so ran
    Ầy ầy cái câu " trong lòng thích nó chết đi đc" là không đúng với mình lúc đấy nhá ( hay là bạn cũng đồng cảnh ngộ với mình hả..hihi). Mình cũng được giới thiệu rồi nhưng mà ko có hợp với mình nên out rồi, còn nói chuyện xã giao thì lúc nào mình cũng ok. Thích cái câu ko muốn có cảm giác bị trói buộc của bạn
    À em thích nó nhưng nó kiểu thể hiện là thích ng# và nó nói trong lúc thi thì sao em tập trrung cảm nhận đc tình cảm ))
    em còn chưa biết ng đc giới thiệu ntn đã từ chối luôn

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối