Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Ðề: Chữ ký trên chứng từ thu - chi?

Hạ Trắng có lý! quan trọng là chủ DN quyết định phê duyệt thôi. Vì tiền của họ mà có phải rút của nhà nước đâu mà lo? chả nhẽ KH mình ở tận SG cũng phải bắt ông đi máy bay ra ký à? thế thì ông ấy chạy mất dép khỏi cty mình mất. Mình thất nghiệp á?
    Cái phiếu thu tiền mình đóng ộp con dấu" BÁN HÀNG QUA ĐIỆN THOẠI" vào phần NGƯỜI NỘP TIỀN là xong. vì ông ấy ở tận SG, ông ấy ko có xìn bay ra để ký đâu. mà chả ai làm thế cả. vô duyên lắm.

Cty mình thì mấy cái phiếu đó do mấy anh trong cty mình ký hết vì mấy anh đó nhận tiền cty đi trả tiền hàng, và nhận tiền hàng bán hco khách hàng vìa cho nên mấy cái đó mấy anh ký vào mấy cái phiếu cho mình tất.:cogidau:

Tiền của công ty bạn thì muốn chi cho ai mà không được, nếu nói như vậy thì khỏi đưa vô chi phí hợp lý nhé! Phiếu thu thì vô tư tiền vô tay quan thì quan nhận, không ký cũng chẳng sao.

Trích dẫn Gửi bởi hoanghau025
    Trên phiếu thu- chi-nhập - xuất ko cần KH ký có được ko cả nhà mình ui? mình in các loại phiếu đó ra trên PM thì chỉ có NV cty mình ký thui, còn phần tên KH thì ko ai ký cả. để thế có ổn ko ha? các bạn cho ý kiến nhé.
    Thanks.
    để vào phần mền thì cũng phải có chứng từ gốc chứ
    ko có chữ ký là không ổn đâu à nha, nhất là khi bên thuế yêu cầu à
    đặc biệt phiếu chi tất cả các liên đều phải là chữ ký trực tiếp à nha.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12