Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 36
    Ðề: chưa có viêc làm có nên cưới ko

ý kiến của tớ là chưa cưới, đây kinh nghiệm bản thân đây nếu đc chọn lại tui ko bao giừo thèm lc khi chưa có công việc ổn định đâu, gian nan lắm bạn ơi, phụ thuộc về ktế là phụ thuộc về chính trị( đấy là nhà tớ còn đc ở riêng luôn mà tớ búc xúc ko để đâu cho hết), chán lắm thật đấy. Cs vợ chồng là cơm áo gạo tiền, là con cái ốm đau.... khi bàn có việc lằm ổn định vấn đề ấy cũng nhẹ bốt đi một phần ko thì còn nhiều việc lắm lắm...... nên hạy sáng suốt lựa chọn ko lại hối hận như tớ cũng chẳng làm đc gì nữa.. hu hu(

có lẽ bi giờ samactinhyeu cũng tự biết đc là nên như thế nào rùi nhỉ? Cưới, ko cưới, cưới, ko cưới..........hihiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Hãy để ý các ý kiến của các vị tiền bối đi trước đó. họ thật là nhiều kinh nghiệm.......:k6175436:

Trích dẫn Gửi bởi hoanghau025
    có lẽ bi giờ samactinhyeu cũng tự biết đc là nên như thế nào rùi nhỉ? Cưới, ko cưới, cưới, ko cưới..........hihiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Hãy để ý các ý kiến của các vị tiền bối đi trước đó. họ thật là nhiều kinh nghiệm.......:k6175436:
    Đôi khi trong chuyện tình cảm không ai làm thầy được ai cả, quan trọng là do mình quyết định thôi vì chính bản thân mình mới hiểu rõ tình cảm và tình cảnh của mình nhất. Ý kiến của mọi người chỉ để củng cố hay có tính chất ngược lại quyết định của mình vì thật ra mỗi ngu7oi đều có quyết định trong lòng rồi nhưng còn do dự đó thôi.

Tớ và người iu chia tay nhau sau 4 năm yiu nhau chỉ vì người ấy ở xa và vi... Gìơ đây tớ mới bít rằng người ấy đối với tớ quan trọng thế nào. Anh ấy cũng vậy nhưng anh ấy ko đủ can đảm lên với tớ và ngược lại. Vì thiếu tiền. Nhưng không bít tớ có mơ mộng quá không tớ không tin tớ và anh ấy sẽ bị đói khi lấy nhau. Trên đời này thiếu gì việc, quan trọng bạn có chịu khổ không? Nên lời khuyên của tớ bạn cứ cưới đi.

Bạn bao nhiêu tuổi? Nếu 30 tuổi thì .....

Túm lại một câu là có công việc thì có tiền. Tiền và tình là hai thứ không song hành bạn chỉ chọn được một thứ mà thui. Kinh nghiệm của người khác cũng giống như những gì mà họ trải qua nếu bạn chọn người khổ... vì lấy chồng sớm họ sẽ khuyên bạn ngược lại.

Trích dẫn Gửi bởi samactinhyeu
    Gia dình người yêu tôi muốn chúng tôi tổ chức đám cưới, nhưng tôi chưa xin dược việc làm ổn định, người yeu tôi lương cũng bình thường. Tôi có nên lây chồng bây giờ không

theo các ban thì có lên cưới ko,các bạn hãy cho mình xem những câu trả lời hay nhất nhé,ai có câu trả lời hay nhất sẽ được mình mời đi uống cafe đồng ý nhé
    Cưới gấp, cưới gấp. :danhtrong::danhtrong::danhtrong:

Theo em thì quyết định có cưới hay không là do sacmaitinhyeu ca. Nhung em mạn muội xin đóng góp ý kiến nha. Theo em thì lên ổn định công việc trước khi lập gia đình. Hai anh chị có thời gian tìm hiểu nhau rồi thì chờ sacmautinhyeu 1 thời gian nữa đâu có khó gì. Khi công việc việc ổn định rồi 2 anh chị lấy nhau có phải tốt hơn không.

Xin lỗi bạn samactinhyeu nhưng thú thật mình cảm giác bạn có vẻ thích hỏi thích tự đặt ra những tình huống nan giãi để mọi người thảo luận và hầu như những tình huống ấy chẳng tình huống nào là của bạn cả, mọi người khi thảo luận đều cảm giác lo lắng và quan tâm đến những cái gọi là thật của bạn nhưng hình như những trường hợp bạn đưa ra chẳng trường hợp nào là của bạn cả: mọi người xem những topic samactinhyeu đã tạo nhé
    http://**************/forum/showthread.php?t=96954
    http://**************/forum/showthread.php?t=96890
    http://**************/forum/showthread.php?t=96889
    http://**************/forum/showthread.php?t=96808

Buồn lòng (danketoan) chẳng muốn nói ra
    Muốn đi ăn cỗ chẳng ma nao mời.
    Cưới đê... cho dân nhà kế bớt đi 1 quả bom nổ chậm. He he...Chúc hạnh phúc.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối