Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

anh chị giúp em vấn đề này với hix hix

tình hình là em đang làm đồ án kế toán, em xin được số liệu của công ty tnhh trừ mối và côn trùng sen vàng, theo em biết thì công ty này là " cung cấp các dịch vụ: diệt trừ mối, mọt, côn trùng và các loại động vật gây hại khác giúp quý khách hàng phòng chống hiệu quả đối với các loại mối – mọt và côn trùng gây hại.ngoài ra, công ty tnhh sen vàng còn cung cấp sản phẩm pallet các loại như: pallet chuyên dụng cho nhà kho, kho chứa hàng, lưu trữ hàng hóa, pallet chuyên dụng cho trung chuyển hàng", nhưng tài khoản trong sổ nhật kí lại xài toàn 51111 và 51112, trong tài khoản kế toán thì chỉ có 511 là doanh thu bán hàng và 5113 là doanh thu dịch vụ, em chưa thấy tài khoản cấp 5 này, hix anh chị giúp em với, tài khoản đó được gọi làm sao ạk, và nó để dùng làm gì??, em làm xác định kết quả kinh doanh nên bối rồi với 2 tài khoản này...

ðề: anh chị giúp em vấn đề này với hix hix

trong hệ thống tài khoản thì chỉ có đến tài khoản của các cấp như vậy thôi
    tùy từng doanh nghiệp người ta có thể mở chi tiết thêm tài khoản để phục vụ cho công tác kế toan tại doanh nghiệp,còn chi tiết thế nào thì phải hỏi quý công ty mới rõ được
    mà đây là tài khoản cấp 3 sao lại cấp 5 được nhỉ :lasao:
    ^^ đấy là ý kiến của t nhé :lala:

ðề: anh chị giúp em vấn đề này với hix hix

àk cấp 3 ^^, tại có 5 số nên nhầm hì hì