Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Xin mẫu hợp đồng vay giám đốc

công ty mình bị âm quỹ tiền mặt do giám đốc hay dùng tiền cá nhân trả cho nhà cung cấp. mình định làm hợp đồng vay ngắn hạn của giám đốc để bù vào quỹ tiền mặt. các bạn ai có mẫu hợp đồng vay giám đốc cho mình xin với. cám ơn nhìu nhìu nha.
    năm mới vui vẻ

ðề: xin mẫu hợp đồng vay giám đốc

sao bạn biết là quỹ tiền mặt của cty bị âm trong khi chưa thanh toán tiền cho nhà cc. gđ sử dụng tiền cá nhân chứ đâu có sử dụng tiền mặt của cty đâu. trong trường hợp này thì khi gđ sử dụng tiền cá nhân trả cho nhà cc thì bạn vẫn lập phí chi thanh toán cho nhà cc như bt thôi, trên giấy tờ thì vẫn là trả cho nhà cc nhưng thanh toán tiền thực tế thì mình sẽ trả lại cho gđ, nếu thiếu thì rút tiền gửi ngân hàng về. còn trong trường hợp hết tiền mà phải đi vay hay cá nhân gđ thì bạn có thể làm một bộ hợp đồng vay của ai đó cũng đc mà. sau đó khi trả tiền cho người đó thì thay vì trả tiền cho người đứng trên hợp đồng vay mượn thì thực tế ta trả lại cho giám đốc là ok. mình thấy mấy bà chị làm kế toán trước toàn vay của gia đình bạn bè thôi thấy kêu là để ko phải trả tiền lãi gi gi ấy. mình cũng chưa thấy ai làm hđ vay tiền của giám đốc cả.

Trích dẫn Gửi bởi hungnd1087
    sao bạn biết là quỹ tiền mặt của cty bị âm trong khi chưa thanh toán tiền cho nhà cc. gđ sử dụng tiền cá nhân chứ đâu có sử dụng tiền mặt của cty đâu. trong trường hợp này thì khi gđ sử dụng tiền cá nhân trả cho nhà cc thì bạn vẫn lập phí chi thanh toán cho nhà cc như bt thôi, trên giấy tờ thì vẫn là trả cho nhà cc nhưng thanh toán tiền thực tế thì mình sẽ trả lại cho gđ, nếu thiếu thì rút tiền gửi ngân hàng về. còn trong trường hợp hết tiền mà phải đi vay hay cá nhân gđ thì bạn có thể làm một bộ hợp đồng vay của ai đó cũng đc mà. sau đó khi trả tiền cho người đó thì thay vì trả tiền cho người đứng trên hợp đồng vay mượn thì thực tế ta trả lại cho giám đốc là ok. mình thấy mấy bà chị làm kế toán trước toàn vay của gia đình bạn bè thôi thấy kêu là để ko phải trả tiền lãi gi gi ấy. mình cũng chưa thấy ai làm hđ vay tiền của giám đốc cả.
    mình đã hạch toán khoản tiền thanh toán cho nhà cung cấp rồi mới thấy âm quỹ tiền mặt đó bạn. quỹ ngân hàng cũng k đủ. bạn cho mình xin mẫu hợp đồng vay đó đi. thực ra mình chỉ cần vay mà không cần trả lãi thôi.

bạn lên mạng tìm và tải vê. trong đó có dogf ghi lãi suất thì mình sẽ xóa dòng này đi hay nếu có thì để ghi lãi suất 0%. trong hợp đồng không ghi rằng tôi là chị của gđ hay tương tự đâu nên bạn cứ sử dụng bt mà. bên mình cũng lấy trên mạng về thôi.

Trích dẫn Gửi bởi jadynguyen
    công ty mình bị âm quỹ tiền mặt do giám đốc hay dùng tiền cá nhân trả cho nhà cung cấp. mình định làm hợp đồng vay ngắn hạn của giám đốc để bù vào quỹ tiền mặt. các bạn ai có mẫu hợp đồng vay giám đốc cho mình xin với. cám ơn nhìu nhìu nha.
    năm mới vui vẻ
    lên mạng download mẫu hợp đồng vay cá nhân hoặc huy động vốn. xem số tiền đó là 1 khoản vay ngoài và để có thêm cf thì bạn cứ trích trả lãi nhưng không vượt quá 150% lãi suất nh nhé! nhưng mà khi tk còn tiền thì đừng sinh chuyện vay kiểu này nha :-( lúc đó ta lại bàn tiếp

không biết đã có ai làm hđ vay từ gđ chưa? lãi suất 0% hay không lãi suất nhé. em tìm trên mạng nhưng mông lung quá.
    ai có thì cho em xin vào mail: thhang.vn2004@gmail.con nhé.
    thanks,