Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

TH này có cần huỷ hđơn ko các a chị

ðề: th này có cần huỷ hđơn ko các a chị

Trích dẫn Gửi bởi baphuong21
    e viết hoá đơn, nên e viết " dấu nặng " bị trật tay nên có 1 vết dài nhỏ xíu thui, nên nhìn " dấu nặng " như " dầu huyền". cái này có bị cho là chỉnh sửa ko a chị, e có cần phải huỷ hoá đơn này ko a
    k cần đâu bạn ơi,có chút thôi mà.

em cũng có một trường hợp về in hóa đơn ạ, em có in hai quyển hóa đơn, mọi thông tin đều đúng nhưng mà có cái logo của bên em là hoa 5 cánh, nhưng khi in thì có 4 cánh, trường hợp này em nên xử lý như thế nào cho hợp lý được ạ !
    khi dùng hết 2 quyển này em có được in hóa đơn theo hình hoa 5 cánh không ạ !

em cám ơn cả nhà !

Trích dẫn Gửi bởi nguyenmai215
    em cũng có một trường hợp về in hóa đơn ạ, em có in hai quyển hóa đơn, mọi thông tin đều đúng nhưng mà có cái logo của bên em là hoa 5 cánh, nhưng khi in thì có 4 cánh, trường hợp này em nên xử lý như thế nào cho hợp lý được ạ !
    khi dùng hết 2 quyển này em có được in hóa đơn theo hình hoa 5 cánh không ạ !

em cám ơn cả nhà !

bạn xem lại là logo của công ty hay là hoa văn in chìm mục đích để chống giả (nằm ở chính giữa tờ hóa đơn) à bạn?
    nếu là hoa văn in chìm để chống giả ở giữa hóa đơn thì đâu pải logo cty, thì k vấn đề j bạn nhé.

chị ơi đây là logo của công ty em bị in sai ạ, hình hoa sen 5 cánh mới là đúng, nhưng mà in thì lại chỉ có 4 cánh thôi chị ạ, giờ em phải xử lý sao hả chị !

chị ơi đây là logo của công ty em bị in sai ạ, hình hoa sen 5 cánh mới là đúng, nhưng mà in thì lại chỉ có 4 cánh thôi chị ạ, giờ em phải xử lý sao hả chị !
    bạn nguyenmai215, hóa đơn đặt in bên bạn cũng đăng ký với thuế mà, tờ hóa đơn đó bạn xem lại có giống những hóa đơn bạn đang sử dụng ko? nếu cũng vậy thì ko sao.

Trích dẫn Gửi bởi oanhphuong27
    bạn nguyenmai215, hóa đơn đặt in bên bạn cũng đăng ký với thuế mà, tờ hóa đơn đó bạn xem lại có giống những hóa đơn bạn đang sử dụng ko? nếu cũng vậy thì ko sao.
    bạn ơi đây là lần đầu tiên bên tớ phát hành hóa đơn, và vẫn chưa làm tờ khai phát hành hóa đơn, mà logo này thì chưa đăng ký với cơ quan nào cả, cái hóa đơn này tớ in ngoài chứ k in trên chi cục thuế, trong các sổ sách chứng từ hay là làm viêc với đơn vị khác đều sử dụng, thì ý tớ muốn hỏi là trong trường hợp này tớ phải xử lý thế nào:
    1. in lại hóa đơn ( thủ tục hủy như thế nào. và in lại ra làm sao)
    2. vẫn sử dụng hóa đơn này bình thường,nhưng logo này khác với logo và các tờ rơi văn bản khác nhau ( khi hết hai quyển hóa đơn này thì in tiếp hóa đơn và làm lại logo)
    3. sử dụng hóa đơn, nhưng trong các vb, tờ rơi, sử dụng logo giống với hóa đơn

giúp mính nhé !
    để tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp !

Trích dẫn Gửi bởi nguyenmai215
    bạn ơi đây là lần đầu tiên bên tớ phát hành hóa đơn, và vẫn chưa làm tờ khai phát hành hóa đơn, mà logo này thì chưa đăng ký với cơ quan nào cả, cái hóa đơn này tớ in ngoài chứ k in trên chi cục thuế, trong các sổ sách chứng từ hay là làm viêc với đơn vị khác đều sử dụng, thì ý tớ muốn hỏi là trong trường hợp này tớ phải xử lý thế nào:
    1. in lại hóa đơn ( thủ tục hủy như thế nào. và in lại ra làm sao)
    2. vẫn sử dụng hóa đơn này bình thường,nhưng logo này khác với logo và các tờ rơi văn bản khác nhau ( khi hết hai quyển hóa đơn này thì in tiếp hóa đơn và làm lại logo)
    3. sử dụng hóa đơn, nhưng trong các vb, tờ rơi, sử dụng logo giống với hóa đơn

giúp mính nhé !
    để tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp !
    vậy thì chẳng vấn đề gì hết bạn, nếu bạn muốn tiết kiệm chi phí ko muốn in lại thì bạn mang bản mẫu giống y như các liên trong 2 quyển hóa đơn này lên chi cục thuế làm thông báo phát hành hóa đơn và sử dụng bình thường. sau khi hết 2 quyển hóa đơn này bạn muốn in hóa đơn khác đúng logo hoa 5 cánh thì bạn lại phải làm thông báo phát hành hóa đơn khác. còn các tờ rơi thì mình nghĩ chẳng ảnh hưởng gì nhiều, vì thực chất logo trên hóa đơn 1 phần là để quảng cáo và hình thức cho đẹp thôi.
    nếu bạn ko muốn sử dụng hóa đơ này do bạn chưa phát hành nên mình nghĩ bạn hỏi bên in xem đã làm báo cáo thuế chưa còn nếu chưa bạn cho vào máy hủy in lô khác cho đúng rồi phát hành.