Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Người đi ngân hàng rút tiền về nộp quỹ

chào cả nhà!
    mình là thành viên mới vào diễn đàn.
    mình muốn hỏi có quy định về người đi ngân hàng ( tk công ty ) rút tiền về nộp quỹ hoặc người nộp tiền vào tk công ty ko?
    người ko có trong danh sách công ty có được phép rút tiền/ nộp tiền ko?
    thanks cả nhà.

ðề: người đi ngân hàng rút tiền về nộp quỹ

mình k pải là ng công ty nhưng m đc ủy nhiệm thì dc mà b

rút tiền thì phải có giấy giới thiệu hoặc ủy nhiệm giao dịch của cty cho bạn với ngân hàng thì ok, còn tất cả các khoản tiền gửi vô tk công ty thì bắc buộc bạn phải kê khai doanh thu và lúc này có liên quan đến hóa đơn, bên bạn lưu ý điểm này nhé!

+người nộp tiền vào tk công ty: bất kỳ ai cũng được ko phân biệt người trong công ty hay ngoài công ty chỉ cần có chứng minh thư là được : nhớ tên tài khoản: là tên công ty viết phải đúng, số tài khoản....tốt nhất bạn đưa cad cho người ta là ok chắc ăn
    + rút tiền ra: rút tiền thì phải có giấy giới thiệu hoặc ủy nhiệm giao dịch của cty cho bạn với ngân hàng thì ok, ko có giấy giới thiệu và chứng minh thu đi về
    + nếu là ủy nhiệm chi : thì chỉ cần bạn có chứng minh thư và mang cái ủy nhiệm chi đó đến ngân hàng là ok

mình biết trên thực tế không phải la người công ty nhưng miễn có tiền nộp vào đúng tk công ty, người rút chỉ cần có chứng minh thư và mang cái ủy nhiệm chi đó đến ngân hàng là ok
    nhưng về mặt kế toán, khi quyết toán thuế nếu cơ quan thuế kiểm tra , như thế có hợp lý không vì ng rút, ng nộp không có trong bảng lương của công ty.
    thanhks cả nhà