Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Đề tài : Vận dụng các phương pháp tính giá hàng tồn kho.

chào các bạn.

hiện tại mình đang làm đề tài : vận dụng các phương pháp tính giá hàng tồn kho trong phương pháp kê khai thường xuyên và kiểm kê định kỳ.

nhưng đã seach trên mạng và các diển đàn đều không có.
    vậy mình xin mạo muội hỏi ai có, hoặc đã từng làm rồi thì send lên cho mình với.có thể gửi qua mail mình cũng được.mình đang cần gấp.
    mail : nhatlinhhoang0209@gmail.com]

thanks tất cả mọi người.

---------- post added at 08:32 ---------- previous post was at 07:58 ----------

có ai giúp không vậy trời?

ðề: đề tài : vận dụng các phương pháp tính giá hàng tồn kho.

cái diển đàn gì mà không thấy ai trả lời hết.

bạn issabella_pxm ơi, cho mình hỏi ở trường hợp nhập kho thành phẩm theo phương pháp kê khai thường xuyên ấy. nếu định khoản thì làm như thế nào? mình không rõ. giả sủ nghiệp vụ nhập kho diễn ra ở giữa kỳ thì việc hạch toán giá thành phẩm nhập kho ntn? và nếu ngay sau đó có nghiệp vụ xuất kho thành phẩm đêm bán, nếu áp dụng phương pháp tính giá bình quân thì tính ntn? cảm ơn bạn nhiều ^^

việc nhập và xuất kho giữa kỳ quản lý theo phiếu nhập kho, phiếu xuất kho. ghi nhận doanh thu thì dựa trên hóa đơn. việc tính giá nhập kho hay xuất kho thì đến cuối kỳ tính toán dựa theo các phương pháp xuất kho và các phương pháp đánh giá sản phẩm dở dang, tính giá thành (ghi sổ tk 154, tk 632, tk155, hoặc tk 631,...)