Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hàng đã bán, kh nhận hàng và thanh toán 100% nhưng hóa đơn xuất sau?

cả nhà cho em hỏi
    công ty em không có kho hàng, khi đăng ký chỉ có trụ sở công ty. cong ty em mua hàng của nhà cung cấp sau đó chuyển bán thẳng không qua kho, trong ngày hàng đã giao cho kh và tiền đã nhận đủ 100% nhưng gđ em viết hóa đơn theo yc của kh, hóa đơn viết sau đó 1 tuần nhưng vẫn trong tháng ps giao dịch. em không biết phải định khoản như thế nào để hợp lý? mua vào đk như thế nào và khi phản ánh doanh thu thì phản ánh vào ngày ps giao dịch hay ngày viết hóa đơn?
    mong mọi người giúp em.

ðề: hàng đã bán, kh nhận hàng và thanh toán 100% nhưng hóa đơn xuất sau?

Trích dẫn Gửi bởi nham151289
    cả nhà cho em hỏi
    công ty em không có kho hàng, khi đăng ký chỉ có trụ sở công ty. cong ty em mua hàng của nhà cung cấp sau đó chuyển bán thẳng không qua kho, trong ngày hàng đã giao cho kh và tiền đã nhận đủ 100% nhưng gđ em viết hóa đơn theo yc của kh, hóa đơn viết sau đó 1 tuần nhưng vẫn trong tháng ps giao dịch. em không biết phải định khoản như thế nào để hợp lý? mua vào đk như thế nào và khi phản ánh doanh thu thì phản ánh vào ngày ps giao dịch hay ngày viết hóa đơn?
    mong mọi người giúp em.
    mua vào bạn định khoản n632, n1331/c331 ( hạch toán thuế theo ngày trên hóa đơn đầu vào bên bán cung cấp).
    khi bán ra bạn hạch toán n111/c3331, c511 cũng theo ngày phát hành hóa đơn đầu ra ( khi nhận tiền trước 1 tuần bạn theo dõi riêng và ko nên hạch toán vào ngày thu tiền mà phải căn cứ vào ngày xuất hóa đơn hen)