Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 34 của 34
    ðề: công cụ dụng cụ có giá trị là bao nhiêu thì được coi là lớn và được phân bổ

không thể có qui định tài chính cụ thể, ccdc là bao nhiêu tiền mới gọi là lớn, thông thường nên xét theo sự không thỏa mãn đồng thời tiêu chuẩn 3 và 4 của cmkt số 03 kết hợp với qui mô kinh doanh của dn là nhỏ hay lớn, gắn với thời gian tuổi thọ của tài sản (từ 12 tháng hoặc trên 12 tháng) mà sử dụng tk 142 hoặc 242. ngoài ra còn phải xem xét nguyên tắc trọng yếu khi xuất dùng hàng loạt trong một lần giá trị nhỏ hay lớn để phân bổ cho hợp lý./.

Trích dẫn Gửi bởi cotien5
    :gaitai:các bác chỉ cho em công cụ dụng cụ có giá trị là bao nhiêu thì được coi là lớn và được phân bổ
    những ccdc nào thì hạch toán vào 142
    :hi:thanks cả nhà trước nha
    - nếu đang học làm bài kiểm tra thì đề bài sẽ cho ccdc và thời gian sử dụng bạn căn cứ vào đó mà phân bổ,
    - nếu đi làm thì căn cứ vào doanh thu của công ty, và đặc tính của ccdc mà phân bổ hoặc đưa thẳng , nếu ccdc rẻ tiền mau hổng thì đưa vào 100% luôn.

Trích dẫn Gửi bởi cotien5
    :gaitai:các bác chỉ cho em công cụ dụng cụ có giá trị là bao nhiêu thì được coi là lớn và được phân bổ
    những ccdc nào thì hạch toán vào 142
    :hi:thanks cả nhà trước nha
    tùy theo từng loại và tùy theo quy mô của cty mà bạn có phân bổ cho hợp lý thôi. chứ ko có quy định rỏ ràng như thế nào là lớn hay nhỏ, vì mỗi cty có khái niệm riêng. nhưng nếu hàng mau hư thì đưa vào hết 1 lần cho nhanh. còn lười thì chi làm 2 hay 3 lần cũng được. tùy

acetone
    bông đá
    bột k4
    cao su nhật 105

dung dịch gumming dsc (keo)
    dung dịch nước máng acedin
    giẻ lau
    giẻ lau
    giấy lót ống đức

kẽm tốt
    kẽm tái
    kẽm đổi đế
    methonol (cồn)
    mực trắng đục sàigònmic
    mực trắng trong 92
    mực xanh bestone
    mực đỏ bestone

mực vàng bestone
    mực đen bestone
    sửa rửa bản
    xút (naoh)
    mực xanh đức
    mực đỏ đức
    mực vàng đức
    mực đen đức
    mực đỏ cờ
    xăng dầu
    nhớt
    mực tím
    mực láng bóng
    giấy gai
    nhũ vàng

những loại vật tư nào trên đây đc xem là công cụ dụng cụ?ai biết thì xin chỉ giúp với nha. cảm ơn mọi người!!!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234