Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

3 tháng ô tô không có hoá đơn xăng dầu nào thì có lên khấu hao TSCĐ

quý vừa rồi sếp em bận làm nhà lên toàn bộ hoá đơn xăng dầu bảo xếp lấy sếp quên không lấy bây giờ 3 tháng liền không có cái hoá đơn xăng dầu nào cả vậy em muốn tạm ngừng khấu hao cái ô tô đấy 3 tháng vừa rồi có được không? và lý do tạm ngưng như thế nào? mỗi tháng bên em chỉ lấy 1hđ xăng 2tr thôi vì đi lại cũng ít. mong các anh chị kế toán giúp em ? em cảm ơn các anh chị

ðề: 3 tháng ô tô không có hoá đơn xăng dầu nào thì có lên khấu hao tscđ

Trích dẫn Gửi bởi thuyluan
    quý vừa rồi sếp em bận làm nhà lên toàn bộ hoá đơn xăng dầu bảo xếp lấy sếp quên không lấy bây giờ 3 tháng liền không có cái hoá đơn xăng dầu nào cả vậy em muốn tạm ngừng khấu hao cái ô tô đấy 3 tháng vừa rồi có được không? và lý do tạm ngưng như thế nào? mỗi tháng bên em chỉ lấy 1hđ xăng 2tr thôi vì đi lại cũng ít. mong các anh chị kế toán giúp em ? em cảm ơn các anh chị
    không tạm ngừng khấu hao được bạn nhé. vì trường hợp của bạn ko phải thuộc diện máy móc sản xuất mang tính thời vụ. bạn ra cây xăng mua lấy mấy cái. không sếp bạn thường đổ xăng quen ở đâu bảo họ ghi cho cái hóa đơn.
    imo

nhung 3 tháng lien không có hoá đơn xăng nào lúc thuế hỏi biết làm sao?

tốt nhất là em ra mua chỗ cây xăng hay đổ ấy lấy cái 5-6 triệu rồi xin cái bảng kê của họ ý. về em viêt vào là hợp lý ngay mà. e viết đủ 3 tháng 3 tờ. coi như là hóa đơn xuất 1 lần ý (tổng hợp) theo chị thì em nên làm thế? hì hì

đúng rùi, bình thường tớ cũng làm như thế bạn ah