Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

khấu hao chi phí làm website thế nào

chào cả nhà. mình nhờ cả nhà hướng dẫn giúp mình việc này: công ty mình làm về thiết kế kiến trúc, đang muốn thuê cty khác thiết kế website với giá khoảng 70tr. vậy số tiền trên phải tính thế nào và khấu hao hay phân bổ trong thời gian bao lâu? nếu mình tính chi phí cho một tháng luôn có hợp lý không? mình rất mong cả nhà trả lời cho mình vấn đề trên, mình đang cần gấp. cảm ơn cà nhà rất nhiều

ðề: khấu hao chi phí làm website thế nào

Trích dẫn Gửi bởi mrstock
    chào cả nhà. mình nhờ cả nhà hướng dẫn giúp mình việc này: công ty mình làm về thiết kế kiến trúc, đang muốn thuê cty khác thiết kế website với giá khoảng 70tr. vậy số tiền trên phải tính thế nào và khấu hao hay phân bổ trong thời gian bao lâu? nếu mình tính chi phí cho một tháng luôn có hợp lý không? mình rất mong cả nhà trả lời cho mình vấn đề trên, mình đang cần gấp. cảm ơn cà nhà rất nhiều
    xử lý như thế nào còn phụ thuộc vào quy mô của công ty bạn, nếu công ty có doanh thu lớn thì xử lý luôn vào chi phí trong kỳ, có thể cho vào tk 6428. chi phí quảng cáo. nếu quy mô nhỏ thì cho vào tk 242 mà phân bổ cho nhiều kỳ.