Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Có thể đưa CP vào quý sau để làm tăng lợi nhuận không?

:banghead:công ty em mới hoạt động được mấy tháng, 2 quý tính ra đều lỗ nên ko nộp thuế tndn, nhưg có chị bảo nên điều chỉnh lãi 1 chút để đóng thuế cho an toàn. anh thấy quý 3 này nên đóng thuế chưa? tinvi loa đài em chưa cho vào chi phí, vì cho vào càng làm tăng ln âm lớn quá, khai lần sau cho vào cũng được anh nhỉ? hết gần 30 triệu thì phải liệt kê vào sổ tscđ và khấu hao dần hả anh?haont1987@gmai.com

ðề: có thể đưa cp vào quý sau để làm tăng lợi nhuận không?

Trích dẫn Gửi bởi haont1987
    :banghead:công ty em mới hoạt động được mấy tháng, 2 quý tính ra đều lỗ nên ko nộp thuế tndn, nhưg có chị bảo nên điều chỉnh lãi 1 chút để đóng thuế cho an toàn. anh thấy quý 3 này nên đóng thuế chưa? tinvi loa đài em chưa cho vào chi phí, vì cho vào càng làm tăng ln âm lớn quá, khai lần sau cho vào cũng được anh nhỉ? hết gần 30 triệu thì phải liệt kê vào sổ tscđ và khấu hao dần hả anh?
    bạn có thể đưa các cp trên vào quý sau, tất nhiên rồi vì nó làm tăng số thuế bạn phải nộp - tuy nhiên làm vậy thì trái với nguyên tắc phù hợp và kịp thời của kế toán, ko phản ánh đúng hoạt động của cty !!

* phải coi xem mấy cái tivi, đài .... của bạn có đủ tiêu chuẩn đưa vào tscd ko đã - bạn tím và tham khảo nd206 nhé!!

chúc bạn thành công!! :happy3:

p/s: bài viết của bạn tiêu đề ko phù hợp với nội dung - mình sửa lần này, nếu tiếp tục như vậy sẽ bị xóa nguyên cả topic mà ko cần báo trước :cheers1:

:banghead:công ty em mới hoạt động được mấy tháng, 2 quý tính ra đều lỗ nên ko nộp thuế tndn, nhưg có chị bảo nên điều chỉnh lãi 1 chút để đóng thuế cho an toàn. anh thấy quý 3 này nên đóng thuế chưa? tinvi loa đài em chưa cho vào chi phí, vì cho vào càng làm tăng ln âm lớn quá, khai lần sau cho vào cũng được anh nhỉ? hết gần 30 triệu thì phải liệt kê vào sổ tscđ và khấu hao dần hả anh?haont1987@gmai.com
    cứ bao nhiêu chi phí hợp lý thì đưa vào bấy nhiêu
    công ty em kinh doanh bên gì mà mua ti vi thế, mua làm gì thế
    cái nào trên 10 tr đưa vào tscđ-trích khấu hao theo qđ 206/2003

đề nghị kid ko chơi chữ nhé.
    qđ 206/2003.
    p/s : đọc bài này rồi thì sửa bài cậu và xóa luôn bài tớ nhé.

bên em làm bán thiết bị y tế, mua loa đài tivi phục vụ công việc thôi, đủ tiêu chuẩn đúng không các bác? chắc quý sau nên điều chỉnh sao cho đóng ít thuế tndn chứ bên em làm âm mãi thế này cũng không tốt nhỉ? quý tới là quý thứ 3 rồi mà.

chẳng sao đâu em, mình hoạt động chưa có doanh thu cao thì bị lỗ dài là đương nhiên rùi. nếu mà chi phí hợp lý em cứ đưa hết vào, đâu phải doanh nghiệp nào mới mở ra đãn có lãi luôn được.

bên em làm bán thiết bị y tế, mua loa đài tivi phục vụ công việc thôi, đủ tiêu chuẩn đúng không các bác? chắc quý sau nên điều chỉnh sao cho đóng ít thuế tndn chứ bên em làm âm mãi thế này cũng không tốt nhỉ? quý tới là quý thứ 3 rồi mà.
    cứ theo tình hình thực tế của doanh nghiệp mà làm thôi. lỗ thì để lỗ chứ điều chỉnh gì.

có cty nào mở ra với kế hoạch kinh doanh là mỗi năm lỗ 100tr hay không?
    kế hoạch kinh doanh lỗ đều hàng năm thì mở cty làm gì nhỉ? mở cty làm từ thiện chắc?
    hẳn là bạn rõ phản ứng của cơ quan thuế rồi.
    tốt nhất là người thật việc thật. khi đó hẳn là sẽ có lãi.
    nếu thật sự kế hoạch đầu tư kinh doanh của cty thật sự là lỗ trong vài năm đầu, sau đó sẽ lãi bù lại và cty đang thực hiện đúng tiến độ đó thì bạn không phải ngại gì cả.
    còn ngược lại ...
    tốt nhất là hãy tự nhủ: cái gì cũng vừa phải thôi chứ, đừng quá đáng để người ta phải áp dụng biện pháp mạnh.