Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Tăng nhân sự - báo cáo lên BHXH như thế nào?

mình học chứng chỉ kế toán ra.nên mình cũng chỉ biết làm một chút.bây giừo cty mình chưa tuyển được kế toán nên mình phải làm.các bạn chỉ cho mình về phần bhxh với.
    tháng 11 này mình đi nộp danh sách bhxh cho mọi người.tháng này cty moình tăng thêm 3 người mình làm mẫu 02 là cộng thêm 3 người đó rồi nhưng hôm nay mình lên nộp bhyt lại ko chấp nhận mà bảo chỉ nhận đầu tháng còn tháng này phải làm như tháng 9 là sao vậy.nếu vậy thì mình làm như thế nào?các bạn nói hco mình bít với để mình làm còn nộp ko muộn mất.cảm ơn các bạn

ðề: " hỏi về phiếu xuất "

em tham khảo theo mẫu này nhé!

Trích dẫn Gửi bởi vitketoan
    vậy khi mình muốn đăng ký bhxh thì mình phải theo những thủ tục gì vậy anh?em mới vô làm cho một cty mới thành lập nên phải đăng ký bhxh cho nhân viên?
    khi muốn đăng ký bhxh cho người mới vào thì bạn cầm hđlđ, bản khai trình sử dụng lao động, mẫu 02a_tbh nộp cho cơ quan bhxh.

ðề: tăng nhân sự - báo cáo lên bhxh như thế nào?

theo mình khi khai mới cho một người cậu chỉ cần làm mẫu biểu 02a-tbh và mấu 03a những người thay đổi trong tháng là được . đến khi được cấp sổ bhxh thì bạn mang hđlđ , hồ sơ của người đó nộp cho bhxh la ok rùi bạn àh.

Trích dẫn Gửi bởi hoale
    mình học chứng chỉ kế toán ra.nên mình cũng chỉ biết làm một chút.bây giừo cty mình chưa tuyển được kế toán nên mình phải làm.các bạn chỉ cho mình về phần bhxh với.
    tháng 11 này mình đi nộp danh sách bhxh cho mọi người.tháng này cty moình tăng thêm 3 người mình làm mẫu 02 là cộng thêm 3 người đó rồi nhưng hôm nay mình lên nộp bhyt lại ko chấp nhận mà bảo chỉ nhận đầu tháng còn tháng này phải làm như tháng 9 là sao vậy.nếu vậy thì mình làm như thế nào?các bạn nói hco mình bít với để mình làm còn nộp ko muộn mất.cảm ơn các bạn
    khi báo tăng hay giảm số lao động thì báo trước ngày 20 của tháng, trường hợp trả thẻ hay nhận thẻ bhyt thì trước ngày 05 của tháng. họ bảo tháng này phải làm như tháng 9, nhưng tháng 9 của cty bạn như thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi vitketoan
    vậy khi mình muốn đăng ký bhxh thì mình phải theo những thủ tục gì vậy anh?em mới vô làm cho một cty mới thành lập nên phải đăng ký bhxh cho nhân viên?
    bạn đến cơ quan bhxh quận nơi dn đặt trụ sở, vào bộ phận 01 cửa đặt vấn đề sẽ được hướng dẫn cụ thể.bạn nhớ mang theo usb để copy biểu mẫu và các quy định mới để thực hiện.như vậy tránh phải đi lại nhiều lần.chúc bạn may mắn.

cho e hỏi nếu công ty chỉ muốn tham gia bhyt thì sao, nếu như thế thì làm những thủ tục j? e chưa làm nên ko biết. các bác chỉ jùm e với nhé

cty bạn chỉ muốn đóng bhyt?không đc đâu bạn ơi.mọi cty đều phải trích đóng bhxh,vì bhxh là khoản đóng bắt buộc đối với người sử dụng lao động.là quền lợi và nghĩa vụ của người lao đọng nữa đó.

đúng đó. bhyt và bhxh gắn liền nhau. nó là quyền lợi của người lao động sao ko muốn nhận ah?:tucao:

lười thì dùng ibhxh , có sẳn mấy bản kê ... nhập xong , in ra nộp ( nếu k có chữ ký số :d )