Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

mức lương đóng bhxh

ðề: mức lương đóng bhxh

đúng rồi em, phải yêu cầu gđ tăng lương cho nhân viên thấp nhất cũng phải bằng mức lương cơ bản tối thiểu theo quy định em ah

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhang83
    đúng rồi em, phải yêu cầu gđ tăng lương cho nhân viên thấp nhất cũng phải bằng mức lương cơ bản tối thiểu theo quy định em ah
    dạ.thanks tỷ nhiều

bây giờ là 2.140.000, bạn check lại thử xem

Trích dẫn Gửi bởi hongnhocnp
    sos....sos...các huynh các tỷ ơi.gúp muội vs.
    khi lương thực trả cho 1 nhân viên chỉ là 1.7tr thì khi làm thang bảng lương để đóng bhxh vẫn phải lấy mức lương tối thiểu theo quy định là 2tr phải không ạ?
    em yêu cầu gđ làm quyết định tăng lương cho nhân viên kèm bảng điều chỉnh tăng bhxh mang lên chi cục bh
    từ tháng 10/2011 mức lương tôi thiếu là 2.000.000 đ dành cho lao động k qua đào tạo (bảo vệ, tạp vụ), còn lại lđ qua đào tạo tối thiểu 2.140.000 đ
    chúc em thành công!

sao ở chỗ mình mức lương tối thiêủ để đóng bhxh là 1.660.000 nhỉ. mức này công ty mình cũng mới áp dụng mà tịa sao lại la 2.140.000 nhỉ

vi moi vung moi khac ma ban. 2.140.000 la o hn rui.

cho minh hoi; cty mình trả lương cho nhân viên 4tr(bao gồm cả bh), nhưng mình định mua bh cho nhnâ viên theo mức lương tối thiểu thì mình phải làm bảng lương như thế nào cho hợp lý. có bạn nào biệt giúp mình với.

Trích dẫn Gửi bởi thuyanhbl
    cho minh hoi; cty mình trả lương cho nhân viên 4tr(bao gồm cả bh), nhưng mình định mua bh cho nhnâ viên theo mức lương tối thiểu thì mình phải làm bảng lương như thế nào cho hợp lý. có bạn nào biệt giúp mình với.
    bạn hỏi bhxh quận khu vực bạn công tác về mức lương tối thiểu hiện hành là bao nhiêu.
    làm bảng lương: lương tháng = lương cb + phụ cấp
    lương cơ bản là mức lương đóng bhxh (mức thấp nhất)
    phụ cấp bạn tự điều chỉnh, thêm pha như lương trách nhiệm, ăn trưa, chi phí đi lại ...
    trong bảng hợp đồng lao động để trình lên cơ quan bh thì bạn nhớ để mức lương cơ bản = đúng lương đóng bh nhé.
    chúc bạn may mắn.