Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Hệ số lương? mức lương cơ bản?

cho mình hỏi tí? hs lương mới nhất của gđ? phó gđ và kế toán là bao nhiêu nhỉ? và mức lương cơ bản mới nhất nữa? mình cần để quyết toán thuế nè@@@ vì mình có mức cũ từ tháng 5 năm 2008 cơ sợ bị lạc hậu rồi. giúp nhen?
    ???:k6095867:

ðề: hệ số lương? mức lương cơ bản?

Trích dẫn Gửi bởi phương thùy
    cho mình hỏi tí? hs lương mới nhất của gđ? phó gđ và kế toán là bao nhiêu nhỉ? và mức lương cơ bản mới nhất nữa? mình cần để quyết toán thuế nè@@@ vì mình có mức cũ từ tháng 5 năm 2008 cơ sợ bị lạc hậu rồi. giúp nhen?
    ???:k6095867:
    bạn có thể tham khảo nd207/2004/nd-cp ban hành ngày 14/12/2004 quy định chế độ tiền lương, tiền thưởng và chế độ trách nhiệm đối với các thành viên hội đồng quản trị, tổng giám đốc, giám đốc công ty nhà nước.

cty em cũng là cty mới, hôm trước em lên trên phòng lđtbxh hỏi thủ tục đký bhxh ban đầu thì các bác ấy bảo cứ đký:1.000.000đ/người đi, vì luật mới sắp ban hành quy định thế, từ đây tới cuối năm còn có ít ngày nên khỏi mất công thay đổi ^^

Trích dẫn Gửi bởi rabbit
    cty em cũng là cty mới, hôm trước em lên trên phòng lđtbxh hỏi thủ tục đký bhxh ban đầu thì các bác ấy bảo cứ đký:1.000.000đ/người đi, vì luật mới sắp ban hành quy định thế, từ đây tới cuối năm còn có ít ngày nên khỏi mất công thay đổi ^^
    đúng rồi vì sang năm 2010 áp dụng mức lương cơ bản mới đối với các doanh nghiệp thuộc khu vực i là 980.000.

nếu ct bạn chưa có thang bảng lương thì:
    1. áp dụng theo thang bảng lương của nhà nước ban hành.
    2. xây dựng cho riêng ct một hệ thống thang bảng lương.
    và cuối cùng: đăng ký thang bảng lương đó với các cơ quan hữu quan như lao động, bhxh... sau đó bạn cứ theo đó mà áp dụng hệ số lương cho từng chức danh, công việc.

làm gì phải lằng nhằng vậy. lương là do công ty tự quyết và không thấp hơn mức lương cơ bản là được. cú làm theo công văn cũ, còn nếu muốn thay đổi thì làm công văn mới.

cho mình hỏi gấp, mình có lên bh và khai mức lương có bản là 980.000d, nhưng bh họ bảo về khai lại vì mức lương cơ bản phải + lương đào tạo (?), vậy nếu lg cơ bản là 980.000d vậy phải cộng bao nhiêu lương đào tạo nữa mới đc, cho mình công thức với. gấp! cả nhà giúp mình với, chạy đi chạy nhiều lần rồi, mỗi lần thay đổi 1 kiểu mà nắng nôi quá

980.000đ là lương cơ bản đối với công nhân chưa được đào tạo, bạn phải cộng thêm một số tiền đào tạo nữa nhưng không được ít hơn 5% của 980.000đ, còn cao bao nhiêu tùy cty.
    nếu công nhân tại công ty bạn làm việc trong điều kiện nặng nhọc, độc hại thì bạn cũng phải cộng thêm một số tiền không đc ít hơn 5% số tiền vừa mới tính trên.
    nếu công nhân họ đã qua đào tạo chính thức như là họ đã có bằng trung cấp hay chứng chỉ nghề thì cộng tiếp một số tiền cũng không được ít hơn 5% số tiền tính ở trên.
    đây là những gì mình biết, các bạn nào có kinh nghiệm làm ơn tư vấn giùm vì mình cũng đang làm hồ sơ đăng ký lao động và đăng ký thang bảng lương.

Trích dẫn Gửi bởi mydream86243
    980.000đ là lương cơ bản đối với công nhân chưa được đào tạo, bạn phải cộng thêm một số tiền đào tạo nữa nhưng không được ít hơn 5% của 980.000đ, còn cao bao nhiêu tùy cty.
    nếu công nhân tại công ty bạn làm việc trong điều kiện nặng nhọc, độc hại thì bạn cũng phải cộng thêm một số tiền không đc ít hơn 5% số tiền vừa mới tính trên.
    nếu công nhân họ đã qua đào tạo chính thức như là họ đã có bằng trung cấp hay chứng chỉ nghề thì cộng tiếp một số tiền cũng không được ít hơn 5% số tiền tính ở trên.
    đây là những gì mình biết, các bạn nào có kinh nghiệm làm ơn tư vấn giùm vì mình cũng đang làm hồ sơ đăng ký lao động và đăng ký thang bảng lương.
    mình vừa đọc bài thấy nói lương cơ bản tối thiểu 980.000đ *7% lương đào tạo

ừ, mình vừa xem lại. bạn nói đúng rồi đó. phải là 980.000x7%. các mức còn lại mới là 5%.
    mình là doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài nên lương cơ bản thấp nhất của mình là 1.190.000+ (7%x1.190.000) tương đương 1.274.000đ (đã qua đào tạo)
    nếu làm việc trong đk nặng nhọc, độc hại là 1.274.000+(5%x1.274.000) tương đương1.337.000đ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối