Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Ðề: Tăng Vốn điều Lệ

Em ko tăng đc mà sếp em cũng vậy? Quyết định đã có nhưng về pần giao nhận có gì đâu mà ghi mới chép, tăng với giảm. TS và NV pải bằng nhau ko lẽ bảo tăng là tăng?

Trích dẫn Gửi bởi kinh81
    Cả nhà cho em hỏi tí:
    Công ty em được Công ty mẹ ký Quyết định góp 767 tỷ đồng lúc thành lập , nhưng thực tế đến nay vẫn chưa góp đồng nào cả, em muốn tăng vốn điều lệ lên thì phải làm cách nào. Em làm thế này có đúng ko ( Nợ 136 / Có 411 ). Nếu không thì Cả nhà giúp em tìm hướng giải quyết để tăng Vốn điều lệ lên với.
    Sếp bảo em phải tìm cách để tăng VĐL, em ko biết làm cách nào đành phải nhìn vào chỗ vốn góp này thôi, còn nếu có cách khác thì xin chỉ giúp em nhe.
    Thank! mọi người nhiều
    Chờ tin
    Mục đích tăng VĐL để làm gì trong khi số vốn đã đăng ký chưa dùng hết?
    Nếu Công ty mẹ chưa góp thì DN thoả thuận với Công ty mẹ về việc đi vay ngoài để bù đắp cho số vốn thiếu chưa góp đó và tiền lãi do đi vay này thì Công ty mẹ chịu , nếu không thì công ty mẹ rút tên ra khỏi thành viên góp vốn để ông nào có tiền góp thực thì vào thay thế.

Trích dẫn Gửi bởi kinh81
    Cả nhà cho em hỏi tí:
    Công ty em được Công ty mẹ ký Quyết định góp 767 tỷ đồng lúc thành lập , nhưng thực tế đến nay vẫn chưa góp đồng nào cả, em muốn tăng vốn điều lệ lên thì phải làm cách nào. Em làm thế này có đúng ko ( Nợ 136 / Có 411 ). Nếu không thì Cả nhà giúp em tìm hướng giải quyết để tăng Vốn điều lệ lên với.
    Sếp bảo em phải tìm cách để tăng VĐL, em ko biết làm cách nào đành phải nhìn vào chỗ vốn góp này thôi, còn nếu có cách khác thì xin chỉ giúp em nhe.
    Thank! mọi người nhiều
    Chờ tin
    Nếu Sếp bạn muốn đầu tư thì bạn hãy nói với sếp a lo cho cty mẹ rót vốn cho mà đầu tư chứ.
    Còn cách khác thì chỉ có cách đi vay thôi và cũng phải có sự đồng ý của cty mẹ! bạn thấy sao?
    Mình nghĩ sếp bạn nói phải tìm cách có khả năng là sếp muốn thử nghiệp vụ của bạn hoặc muốn thử đăng cấp của bạn thôi! Mình nghĩ chắc chắn sếp bạn phải biết rõ là phải tăng bằng cách nào chứ!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12