Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

doanh thu viết hóa đơn có chi phí sửa chữa

Cả nhà cho em hỏi vấn đề này với ạ:
    Bên cty em xuất hóa đơn cho khách hàng (bên em là bên kinh doanh phụ tùng ô tô ạ) trong bảng kê bán có cả list hàng hóa và có cả công sửa chữa lắp đặt phụ tùng đó. Khi viết hóa đơn thì phản ánh tổng giá trị của bảng kê (CP sửa chữa cũng tính cả thuế đầu ra) và khách hàng phải thanh toán cho bên em theo tổng hóa đơn. Em đang băn khoăn không bít khoản sửa chữa đó hạch toán thế nào ạ? Mong mọi người giúp em

Ðề: doanh thu viết hóa đơn có chi phí sửa chữa

Cho em hỏi là khi cập nhật hóa đơn vào máy (bên em dùng PMKT) thì phản ánh thế nào ah? Nếu đưa khoản sửa chữa vào 711 thì phải lập them 1 phiếu kế toán káhc ngoài hóa đơn. Như thế thì số tiền phản ánh trên hóa đơn trên máy khác với trên hóa đơn đỏ/ Giải quyết cách nào ạ?

Ðề: doanh thu viết hóa đơn có chi phí sửa chữa

Trích dẫn Gửi bởi vitkao
    Cho em hỏi là khi cập nhật hóa đơn vào máy (bên em dùng PMKT) thì phản ánh thế nào ah? Nếu đưa khoản sửa chữa vào 711 thì phải lập them 1 phiếu kế toán káhc ngoài hóa đơn. Như thế thì số tiền phản ánh trên hóa đơn trên máy khác với trên hóa đơn đỏ/ Giải quyết cách nào ạ?
    Bạn hỏi cty phần mềm kế toán bạn đang dùng trường hợp của bạn thì nhập vào phần mềm như thế nào? Họ hướng dẫn bạn nhập.