Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Doanh thu hợp lệ

Doanh thu hợp lệ

Công ty mình trong lĩnh vực may gia công, công ty này mới thành lập nên kinh nghiệm chưa có, gần như không có hóa đơn đầu vào,năm nay công ty này nhận viết hóa đơn cho cho công ty khác: Nội dung là tiền gia công quần áo, cả nhà cho mình biết ngoài hợp đồng ra cần phải có những văn bản gì không để hóa đơn đầu ra này hợp lệ, cảm ơn cả nhà!

Ðề: Doanh thu hợp lệ

Trích dẫn Gửi bởi ngant86
    Công ty mình trong lĩnh vực may gia công, công ty này mới thành lập nên kinh nghiệm chưa có, gần như không có hóa đơn đầu vào,năm nay công ty này nhận viết hóa đơn cho cho công ty khác: Nội dung là tiền gia công quần áo, cả nhà cho mình biết ngoài hợp đồng ra cần phải có những văn bản gì không để hóa đơn đầu ra này hợp lệ, cảm ơn cả nhà!
    Không cần văn bản gì hết, bán hàng thì xuất hóa đơn thôi, cố gắng các khoản mua vào phục vụ cho việc gia công cần có hóa đơn đầy đủ để DN có chi phí mà đưa vào.

Trích dẫn Gửi bởi Linh_suchuoi
    Nên lập phiếu nhập kho để theo dõi, tránh thất thoát.
    Khi nhận hàng mang đến gia công: Nợ TK002 (chi tiết theo yêu cầu)
    Khi trả hàng đã gia công: Có TK002.
    Bác Linh có thể nói rõ hơn là trường hợp NVL do bên họ cung cấp thế thì ĐK ntn ạh?mình có phải ĐK NVL nhập kho ko?

Trích dẫn Gửi bởi lytuong2010
    Bác Linh có thể nói rõ hơn là trường hợp NVL do bên họ cung cấp thế thì ĐK ntn ạh?mình có phải ĐK NVL nhập kho ko?
    Chỉ hạch toán đơn Nợ TK002(giá trị NVL nhận gia công).