Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Nhập khẩu nguyên liệu về thuê gia công

Công ty mình nhập sợi bông từ Hàn Quốc về Việt Nam SX găng tay. Trong quá trình chờ hàng về, bên nhận gia công xuất NVL của họ để SX găng tay cho công ty mình.Khi họ SX xong giao cho mình đóng cont để xuất khẩu sang HQ thì nguyên liệu của mình về đến cảng rồi chuyển thẳng vào kho của bên nhận gia công. Trong hợp đồng thuê gia công thì vẫn ghi là thuê họ gia công 135.000 đôi bằng nguyên liệu của mình,vậy mình phải hạch toán làm sao, bởi vì thời gian mình nhập nguyên liệu về và thời gian xuất hàng đi chỉ có khoảng 1 tuần thôi.

Ðề: Nhập khẩu nguyên liệu về thuê gia công

Cho mình hỏi thêm một điều nữa.Ct mình đang trong giai đoạn đầu tư xây dựng liệu có hạch toán khác ko hay mình cứ hạch toán bt .

Ðề: Nhập khẩu nguyên liệu về thuê gia công

Trích dẫn Gửi bởi thai phuong
    Cho mình hỏi thêm một điều nữa.Ct mình đang trong giai đoạn đầu tư xây dựng liệu có hạch toán khác ko hay mình cứ hạch toán bt .
    Trong đầu tư xây dựng cơ bản, công ty xây dựng tâạ hợp vào TK 241
    các chi pí lãi vay ngân hàng, ....đều tập hợp vào TK 241 nếu có đủ điều kiện vốn hóa, cho đến khi hoàn thành công trình.TK 413 được sử dụng tính chênh lệch tỷ giá, sau khi hoàn thành thì tiến hành phân bổ qua TK 515,635