Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Kê khai chi phí tiếp khách

Mọi người cho mình hỏi bên mình làm về kinh doanh thương mại, trong tháng có nhiều hóa đơn chi phí tiếp khách, nhưng theo luật thì chi phí tiếp khách ko được vượt quá 10% trên tổng chi phí hợp lý, vậy trong tháng đó mình có được kê khai hết vào để khấu trừ thuế ko ah rồi mình cho vào chi phí trả trước ngắn hạn rồi phân bổ dần, ko biết làm thế có dược ko

Ðề: Kê khai chi phí tiếp khách

Trích dẫn Gửi bởi foreverht
    Mọi người cho mình hỏi bên mình làm về kinh doanh thương mại, trong tháng có nhiều hóa đơn chi phí tiếp khách, nhưng theo luật thì chi phí tiếp khách ko được vượt quá 10% trên tổng chi phí hợp lý, vậy trong tháng đó mình có được kê khai hết vào để khấu trừ thuế ko ah rồi mình cho vào chi phí trả trước ngắn hạn rồi phân bổ dần, ko biết làm thế có dược ko
    Bạn vào đâu tải tài liệu về nghiên cứu nhé: Thng t? s? 130/2008/TT-BTC ngy 26/12/2008 c?a B? Ti chnh H??ng d?n thi hnh m?t s? ?i?u c?a Lu?t Thu? thu nh?p doanh nghi?p s? 14/2008/QH12 v h??ng d?n thi hnh Ngh? ??nh s? 124/2008/N?-CP ngy 11/12/2008 c?a Chnh ph? quy ??nh chi ti?t thi hnh

Thân!

tinh tren nam bc tai chinh ma ban! cu hach toan binh thuong, nam dau tien dc chap nhan 15%.

Em chào các anh chỊ
    Cho em hỏi 1 tý ạ.công ty e là công ty xây dựng,bjo công ty e chưa có chi phí gì ngoài những chi phí về tiếp khách,như e thâý bjo nó có thể chiếm nhiêù hơn 10% tổng chi phí hợp lý í ạ.Như thế khi kê khai thuế hàng tháng thì có sao k ạ?Nhưng mà mọi ngươì cứ giục em đi lâý hóa đơn về,nhưng toàn hóa đơn tiếp khách thôi ạ.Em có nên lâý HĐ về k ạ?Em mơí ra trường, đi làm chưa biết nhiêù, em mong các anh chị chỉ giáo,hihi.

Trích dẫn Gửi bởi tot.phuchung
    Em chào các anh chỊ
    Cho em hỏi 1 tý ạ.công ty e là công ty xây dựng,bjo công ty e chưa có chi phí gì ngoài những chi phí về tiếp khách,như e thâý bjo nó có thể chiếm nhiêù hơn 10% tổng chi phí hợp lý í ạ.Như thế khi kê khai thuế hàng tháng thì có sao k ạ?Nhưng mà mọi ngươì cứ giục em đi lâý hóa đơn về,nhưng toàn hóa đơn tiếp khách thôi ạ.Em có nên lâý HĐ về k ạ?Em mơí ra trường, đi làm chưa biết nhiêù, em mong các anh chị chỉ giáo,hihi.
    v­uot qua 10% thi ko dc khau tru nua!

ui,sao e thâý cứ rôí tung hết cả thế này,bình thường đi lâý hóa đơn e dã thâý chán rùi,bjo tự đi mua hóa đơn,lại là vấn đề thuyết phục,hix

sao mọi người đang hỏi mà bạn cứ quảng cáo thế

mình nghĩ là tính trên BCTC. hàng thang thì cứ kê khai bình thường miễn làm sao cuối năm ko vượt qua 10%-15%

Cái này tính theo năm BCTC mà. hihi. Tháng vượt quá 10% có sao đâu

đúng rồi, nói chung bạn hạch toán làm sao để trong năm tài chính, chi phí quảng cáo, ăn uống, tiếp khách không vượt quá 10% tổng chi hợp lý là được (đối với DN mới thành lập 3 năm đầu không vượt quá 15%).

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối