Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chi phí mua điện thoại cho nhân viên???

Mọi người ơi, cho em hỏi chút ạ, tình hình là công ty em có 2 nhân viên được khen thưởng do đạt thành tích tốt nên sếp mua 2 con điện thoại tặng cho nhân viên ( 5 triệu / 1 con ạ). Cho em hỏi 2 điện thoai này có được cho vào hợp lý không ạ. :gaitai:

Nếu muốn hợp lý thì ngoài hóa đơn và quyết định khen thưởng ra còn cần những giấy tờ gì nữa không mọi người.

Cảm ơn cả nhà nhiều

Ðề: Chi phí mua điện thoại cho nhân viên???

Mọi người giúp em với, hichic

Bạn mua đt nhưng đứng tên công ty trong hóa đơn và có kê khai mục TRANG THIẾT BỊ CHO NV trong hđ lao động của mỗi nhân viên. Còn nếu thưởng cho nhân viên thì ko được tính vào khoản chi phí. Nhiều người bị nhầm cái này nhé, khi quyết toán mr thuế có thể sẽ loại ra.

Đt di động, số dt đứng tên công ty sở hữu khi phat sinh cước sẽ được tính chi phí doanh nghiệp.

chuyện khen thưởng là nội bộ của bạn, bạn làm sao cho chi phí này được trừ
    Bạn mua diện thoại phải có hóa đơn GTGT, đứng tên cty, mã số thuế
    Bạn coi làm hợp đồng lao động có ghi nội dung trang bị thêm cho nhân viên dụng cụ làm việc như điện thoại, máy tính .....
    Công ty bạn phải làm quy chế tài chính hoặc là thỏa ước tập thể ghi rõ nội dung người lao động được hưởng nhé
    Chi phí này bạn được phân bổ vào chi phí được trừ cho cty nhé

Trích dẫn Gửi bởi nhunghieu
    Mọi người ơi, cho em hỏi chút ạ, tình hình là công ty em có 2 nhân viên được khen thưởng do đạt thành tích tốt nên sếp mua 2 con điện thoại tặng cho nhân viên ( 5 triệu / 1 con ạ). Cho em hỏi 2 điện thoai này có được cho vào hợp lý không ạ. :gaitai:

Nếu muốn hợp lý thì ngoài hóa đơn và quyết định khen thưởng ra còn cần những giấy tờ gì nữa không mọi người.

Cảm ơn cả nhà nhiều

Trích dẫn Gửi bởi kiepdoden
    chuyện khen thưởng là nội bộ của bạn, bạn làm sao cho chi phí này được trừ
    Bạn mua diện thoại phải có hóa đơn GTGT, đứng tên cty, mã số thuế
    Bạn coi làm hợp đồng lao động có ghi nội dung trang bị thêm cho nhân viên dụng cụ làm việc như điện thoại, máy tính .....
    Công ty bạn phải làm quy chế tài chính hoặc là thỏa ước tập thể ghi rõ nội dung người lao động được hưởng nhé
    Chi phí này bạn được phân bổ vào chi phí được trừ cho cty nhé
    Hóa đơn mua điện thoại đứng tên công ty em ạ và trong hợp đồng lao động cũng có ghi là nhân viên được cấp phát trang thiết bị phục vụ cho quá trình làm việc nhưng không ghi cụ thể là điện thoại hay máy tính. Ngoài 2 cái này ra còn phải có thỏa ước tập thể nữa hả anh, anh có mẫu này k ạ gửi cho em với. Em cảm ơn anh