Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

TN >4tr đồng có phải nộp thuế TNCN?????????

cả nhà cho mình hỏi 2 vấn đề sau:
    1. Cty tôi trả lương cho công nhân hàng tháng thì hầu như không có người nào >4tr cả, có 3 tháng là công nhân có thu nhập trên 4tr nhưng tổng lương của họ cả năm thì vẫn <48tr (theo mẫu C32), như vậy 3 tháng có lương > 4tr có phải kê khai nộp thuế TNCN không? hay vẫn không phải kê vì cả năm <48tr?
    2. Công trình A theo hồ sơ quyết toán thì chi phí nhân công là 237.500.000
    Chi phí chung = 65% chi phí nhân công = 237.500.000 x 65% = 154.375.000, như vậy tôi làm chi phí nhân công cho công trình này lên mức tối đa: 391.875.000. như vậy có hợp lý không? nhân công như thế nào là hợp lý?
    Xin cả nhà giúp đỡ, đang cần gấp

Ðề: TN >4tr đồng có phải nộp thuế TNCN?????????

tính đến thời điểm hiện tại thì thu nhập trên 9 triệu mới chịu thuế thu nhập cá nhân mà bạn.

Trích dẫn Gửi bởi doanvien2011
    tính đến thời điểm hiện tại thì thu nhập trên 9 triệu mới chịu thuế thu nhập cá nhân mà bạn.
    Đó mới là dự định chưa chính thức, hình như 5tr đã phải đóng rồi, còn dưới thì khỏi. Theo mình biết là thế, mình cũng ước đc đóng thuế á chứ, hihi

Trích dẫn Gửi bởi vBookies
    Đó mới là dự định chưa chính thức, hình như 5tr đã phải đóng rồi, còn dưới thì khỏi. Theo mình biết là thế, mình cũng ước đc đóng thuế á chứ, hihi
    theo mình được biết thì ở đà nẵng đã đựoc áp dụng rồi bạn à. nơi khác thì mình không biết.

Tất nhiên từ 1/8 đến 31/12 là được miễn thuế TNCN cho người có TN <9tr. Tuy nhiên đó chỉ là trong ngắn hạn nhất định, điều đó thì thực hiện trên toàn quốc từ ngày 01/08. NHưng tôi muốn hỏi là theo quy định thuế TNCN cho dài hạn năm từ 01/01 đến 31/08/2011 hay 2012, 2013 thì sao? bạn nào có ý kiến khác xin giúp đỡ.
    Cảm ơn nhiều

Đây là thông báo của bộ phận kế toán công ty mình !

Nghị quyết số: 08/2011/QH13 của Chính phủ có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01/08/2011 v/v miễn thuế TNCN bậc 1 cho người lao động (vui lòng xem chi tiết trong file đính kèm), tuy nhiên đến nay vẫn chưa có văn bản hướng dẫn cụ thể từ Bộ tài chính v/v này, do vậy tiền lương chi trả trong tháng 8 & tháng 9 của anh chị vẫn phải bị trừ tiền thuế. Khi nào có văn bản hướng dẫn cụ thể thì sẽ được chi trả lại trong kỳ lương tiếp theo.

Bà con cô bác anh chị góp ý cho em với : TT 23/2011-BLD9TBXH: từ 01/10/2011 sẽ áp dụng mức lương mới ...em là cty TNHH không biết có phải làm lại thang bảng lương để gởi phòng LD? Nếu gởi thì kèm theo gì nữa? Em cám ơn và hậu tạ

theo thông tư mới thì, cn ko có ng phụ thuộc thu nhập trên 9tr,hoặc sau khi đã trừ đi tất cả các khoản mà >5tr thì mới phải đóng thuế.vì vậy từ tháng 8 ->12 năm nay.bà con nào ko có ng pt mà tn <9 thì okie.miễn đóng thuế nhé.hihihi.lấy tiền đó mà đi nhậu cho zui cửa zui nhà.hí hí.
    mến chào cả nhà!!!!!!!!!

chỉ là miễn thôi như vậy có phải kê khai không em đang rối quá