Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hỏi về chức danh thủ kho

thưa các bác, em đang dự tuyển vào chức danh thủ kho. Em có xem trong các cuốn sách nói về tuyển dụng, các nhà tuyển dụng thường hỏi một câu: đó là Em muốn mức lương như thế nào. em không biết trả lời sao. theo các bác thủ kho bây giờ có mức lương khoảng bao nhiêu chỉ em với?

Ðề: Hỏi vè chức danh thủ kho

Trích dẫn Gửi bởi sunny278
    thưa các bác, em đang dự tuyển vào chức danh thủ kho. Em có xem trong các cuốn sách nói về tuyển dụng, các nhà tuyển dụng thường hỏi một câu: đó là Em muốn mức lương như thế nào. em không biết trả lời sao. theo các bác thủ kho bây giờ có mức lương khoảng bao nhiêu chỉ em với?
    * Sao kô hỏi lại mấy người tuyển dụng là:
    + Vậy cty mình thường trả cho thủ kho trước đây và dự định sẽ trả bây giờ với mức lương bao nhiêu ạ?
    + hoặc cứ trả lời thẳng thắn nếu bạn tìm hiểu đựơc mức lương thị trường đang trả cho thủ kho là bao nhiêu (hình như là 2.000.000 thì phải, còn lâu năm trong ngề thì cao hơn)
    * Thường những câu hỏi mà nhà tuyển dụng hỏi mình là để đánh giá khả năng kiểm soát, độ nhanh nhạy nắm bắt câu hỏi, hay cũng chỉ muốn đoán xem bạn có đủ tự tin cho vị trí này ko...
    (he.có lần mình đã chọn cách 1 tuỳ vào thái độ của họ.hì).
    :chay:

Câu trả lời khẳng định sự tự tin của bạn trong công việc.Bạn hãy đưa ra một mức lương phù hợp với kinh nghiệm làm việc của mình.Nó có thể cao hơn mức lương trung bình của một thủ kho bây giờ là 2.000.000 và ngược lại.Có thể là "em nghĩ mình nên nhận được...(bao nhiêu là tùy vào bạn).Đây là một câu trả lời cần sự tự tin và nhanh nhạy.Chúc may mắn !

nếu người ta hỏi như vậy bạn không nên trả lời mức lương của bạn bao nhiêu , bạn nên trả lời là theo khung lương của công ty. còn một điều nữa bạn nên đem theo bảng lương nơi cty cũ bạn làm việc cho người ta xem , sẽ không nhà tuyển dụng nào trả lương cho bạn thấp hơn công ty cũ bạn làm

Ðề: Hỏi về chức danh thủ kho

bạn co bản mô tả đầy đủ chức năng của thủ kho không,
    mình đang cần mà chưa có một bản đày đủ