Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Báo cáo tài chính làm thủ tục vay vốn

Ðề: Báo cáo tài chính làm thủ tục vay vốn

bao giờ cần .... hồ sơ vay của bạn gồm những mẫu biểu nào ????

Trích dẫn Gửi bởi malanh2708
    bao giờ cần .... hồ sơ vay của bạn gồm những mẫu biểu nào ????
    Mình cần gấp vì sếp mình đang cần vay, NH yêu cầu BCTC năm 2011,2012 và 6 tháng đầu năm 2013

có ai không giúp em với hichic

Thứ nhất họ chỉ kiểm tra báo cáo tài chính nội bộ bên bạn ko cần xác nhận của thuế, với thuế phải có hóa đơn chứng từ hợp pháp mới là chi phí hơp lý ( hóa đơn đầu vào hợp lý, doanh thu hợp lý ( hóa đơn đầu ra hợp lý)
    Thứ hai: họ chỉ kiểm tra báo cáo tài chính bên bạn chứ có kiểm tra hóa hóa đơn chứng từ , sổ sách kế toán ……..bạn cứ đưa đại các nghiệp vụ bán hàng ko xuất hóa đơn với đơn vị nào đó, hoặc cá nhân là người dân cho vào 511, hoặc giả cho ai vay một khoản nào đó, hàng tháng thu lãi cho vào 515
    Thứ ba: giảm chi phí: cắt bớt lương xuống, giảm bớt chi phí các hóa đơn có giá trị lớn bạn loại bỏ luôn, chỉ giữ lại cái nhỏ => tăng lợi nhuận
    = > cái này là dễ nhất rùi đó bạn, cũng giống như nội bộ kế toán ghi nhận tất cả chi phí có hóa đơn cũng như những khoản doanh thu ngoài luồng ( ko xuất hóa đơn)

Trích dẫn Gửi bởi chudinhxinh
    Thứ nhất họ chỉ kiểm tra báo cáo tài chính nội bộ bên bạn ko cần xác nhận của thuế, với thuế phải có hóa đơn chứng từ hợp pháp mới là chi phí hơp lý ( hóa đơn đầu vào hợp lý, doanh thu hợp lý ( hóa đơn đầu ra hợp lý)
    Thứ hai: họ chỉ kiểm tra báo cáo tài chính bên bạn chứ có kiểm tra hóa hóa đơn chứng từ , sổ sách kế toán ……..bạn cứ đưa đại các nghiệp vụ bán hàng ko xuất hóa đơn với đơn vị nào đó, hoặc cá nhân là người dân cho vào 511, hoặc giả cho ai vay một khoản nào đó, hàng tháng thu lãi cho vào 515
    Thứ ba: giảm chi phí: cắt bớt lương xuống, giảm bớt chi phí các hóa đơn có giá trị lớn bạn loại bỏ luôn, chỉ giữ lại cái nhỏ => tăng lợi nhuận
    = > cái này là dễ nhất rùi đó bạn, cũng giống như nội bộ kế toán ghi nhận tất cả chi phí có hóa đơn cũng như những khoản doanh thu ngoài luồng ( ko xuất hóa đơn)
    Nhưng mà em phải gửi kèm tờ khai thuế 6 tháng đầu năm cho NH nữa, thế em mới không biết xoay sở ra sao hichic. có giải pháp nào nữa không ah

Đợt trước em cũng làm báo cáo vay vốn ngân hàng ý , cũng bịa số liệu cho báo cáo đẹp, ai ngờ bị các chị ngân hàng hạch cho kinh quá, với lại không biết khi ngân hàng xuống gặp doanh nghiệp để chốt hạn mức vay thì có khó khăn gì không nhỉ ? nghe mấy chị ngân hàng nạt là xuống tận nơi kiểm tra phần mềm so sánh với số liệu báo cáo gửi . Ôi em cứ hoang mang từ nãy giờ, lấy số liệu đâu ra cho ngân hàng kiểm tra bây giờ? có ai đã từng làm thì cho em xin ít kinh nghiệm với!

Mỗi một doanh nghiệp tùy trên sổ sách để làm thủ tục hợp lý làm báo cáo để vay vốn. Các bạn muốn được vay vốn thì sổ sách phải chuẩn mới vay được...

báo cáo vs thuế lỗ thì k quan trọng lắm
    make lại các khoản nợ khách hàng xuống
    cho các khoản trả trước cho ng bán và các phải thu tăng lên ........ nói chung làm sao cho các thông tin tài chính hợp lý là đc

mọi người nói chung chúng quá, có ai giải thích chi tiết cho em được không? help TT

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối