Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

lệch số thuế GTGT giữa BCTC và tờ khai thuế

mọi người ơi cho em hỏi, tờ khai thuế T12 của cty em thì số thuế GTGT được khấu trừ chuyển sang kì sau là 10.926.821đ, trong báo cáo tài chính là 10.954.821đ, bị lệch 28.027đ là do em khai thuế bị sai sang tháng 1 em đã điều chỉnh.vậy cho em hỏi em có điều chỉnh số thuế đc khấu trừ trong báo cáo tài chính không? mọi người giúp em với.

Ðề: lệch số thuế GTGT giữa BCTC và tờ khai thuế

Nếu bạn bị kê khai sai trên tờ khai thuế thì chỉ cần nộp bản kê khai bổ sung, không cần điều chỉnh trên báo cáo tài chính

thế nếu hóa đơn đầu vào Tháng 12/2012 mà tháng 1/2013 e mới kê khai thì thế nào ạ

cho em hỏi thêm xíu nữa là T12 em trả thiều khách hàng 21 đ, sang t1 em đã chuyển tiền hàng em đã trả thêm 21 đ, vậy tại sao thuế GTGT trên bản kê khai và tiền thuế đc khấu trừ trên phần mềm excel của em vẫn lệch 21 đ,cho em hỏi tại sao? và cách khắc phục thế nào ạ

Không thấy files úp lên thì bó tay chấm com, xây nhà mà xây từ nóc chồng cây mà chốc ngọn xuống không có phai úp lên thì ko thể bắt được mạch đoán được bệnh

Trích dẫn Gửi bởi hohoangngan
    cho em hỏi thêm xíu nữa là T12 em trả thiều khách hàng 21 đ, sang t1 em đã chuyển tiền hàng em đã trả thêm 21 đ, vậy tại sao thuế GTGT trên bản kê khai và tiền thuế đc khấu trừ trên phần mềm excel của em vẫn lệch 21 đ,cho em hỏi tại sao? và cách khắc phục thế nào ạ