Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Báo cáo tài chính theo QĐ 48 bao gồm những gì?

Mình mới làm kế toán cho công ty.
    công ty mình là công ty TNHH. cho mình biết bctc phải nộp những giấy tờ gì và lấy mẫu ở đâu không.
    mình có biết 1 số giấy tờ lấy trong HTKK còn thuyết minh báo cáo thì không thấy có.
    Mình có 1 số giấy tờ sau còn thiếu cái gì phải nộp nữa các bạn cho mình biết nhé.
    Quyết toán thuế TNDN năm 2008
    BCTC QD 48 ( cân đối kế toán, kết quả HDSXKD, lưu chuyển tiền tệ) mà lưu chuyển tiền tệ mình chọn phụ lục trực tiếp hay gián tiếp vậy.
    còn thiếu gì trong hồ sơ báo cáo nữa các bạn giúp mình nhé

Ðề: bctc giấy tờ ?

Trích dẫn Gửi bởi phananhtuan
    Mình mới làm kế toán cho công ty.
    công ty mình là công ty TNHH. cho mình biết bctc phải nộp những giấy tờ gì và lấy mẫu ở đâu không.
    mình có biết 1 số giấy tờ lấy trong HTKK còn thuyết minh báo cáo thì không thấy có.
    Mình có 1 số giấy tờ sau còn thiếu cái gì phải nộp nữa các bạn cho mình biết nhé.
    Quyết toán thuế TNDN năm 2008
    BCTC QD 48 ( cân đối kế toán, kết quả HDSXKD, lưu chuyển tiền tệ) mà lưu chuyển tiền tệ mình chọn phụ lục trực tiếp hay gián tiếp vậy.
    còn thiếu gì trong hồ sơ báo cáo nữa các bạn giúp mình nhé
    ( trích trong QD48-)
    Báo cáo tài chính quy định cho các doanh nghiệp nhỏ và vừa bao gồm:
    1.1. Báo cáo bắt buộc
    - Bảng Cân đối kế toán: Mẫu số B 01 - DNN
    - Báo cáo Kết quả hoạt động kinh doanh: Mẫu số B 02 - DNN
    - Bản Thuyết minh báo cáo tài chính: Mẫu số B 09 - DNN
    Báo cáo tài chính gửi cho cơ quan thuế phải lập và gửi thêm phụ biểu sau:
    - Bảng Cân đối tài khoản: Mẫu số F 01- DNN

1.2. Báo cáo không bắt buộc mà khuyến khích lập:
    - Báo cáo Lưu chuyển tiền tệ Mẫu số B03-DNN

Ngoài ra, để phục vụ yêu cầu quản lý, chỉ đạo, điều hành hoạt động sản xuất, kinh doanh, các doanh nghiệp có thể lập thêm các báo cáo tài chính chi tiết khác.

Bạn có thể tải mẫu thuyết minh BCTC tại đây : http://www.**************/forum/showthread.php?t=1211

Ðề: Báo cáo tài chính theo QĐ 48 bao gồm những gì?

Bạn thử tải QĐ 48 TẠI ĐÂY. Mình làm sổ theo QĐ số 15 nên không có mẫu sổ để giử cho bạn.

Trong phần mềm kê khai thuế có mẫu BCTC theo các QD mà, cho em hỏi mình làm theo mẫu nào cũng đc đúng ko các Pác? và mẫu nào dễ nhất đối với các Cty bên thương mại?

Trích dẫn Gửi bởi phonglan4mat
    Trong phần mềm kê khai thuế có mẫu BCTC theo các QD mà, cho em hỏi mình làm theo mẫu nào cũng đc đúng ko các Pác? và mẫu nào dễ nhất đối với các Cty bên thương mại?
    làm theo mẫu nào là còn pguj thuộc công ty bạn áp dụng qdd nào,và làm thống nhất theo qdd đó

cho em hỏi trong Bảng cân đối tài khoản..thì em làm theo hệ thống Tk chi tiết theo bên cty em, hay làm theo hệ thống Tk quy định trong QĐ 48 ah>

Trích dẫn Gửi bởi Smily
    cho em hỏi trong Bảng cân đối tài khoản..thì em làm theo hệ thống Tk chi tiết theo bên cty em, hay làm theo hệ thống Tk quy định trong QĐ 48 ah>
    bạn đọc kỹ lại các văn bản về luật kế toán nhé,mình không nhầm khi công ty bạn theo qd nào thì phải theo qd đó,nếu có sự thay đổi bạn phải thuyết trình trong bctc cuối năm

Nếu là DN nhỏ & vừa thì lập BCTC theo QĐ 48

Trích dẫn Gửi bởi Smily
    Trong QĐ 48 có nhiều TK nhưng DN không nhất thiết phải SD hết các TK đó, chỉ làm bảng cân đối TK cho những TK có phát sinh trong kỳ và những TK không có PS nhưng có số dư đầu kỳ. Chào bạn.

Chao moi nguoi! Cho minh hoi: cong ty minh la cong ty dich vu moi thanh lap, khong co hang ton kho thi trong thuyet minh BCTC, mục " Phuong phap ke toan hang ton kho " thi thuyet minh the nao day? Co the bo qua khong?
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi phonglan4mat
    Theo minh biet thi trong phan mem khai thue khong co mau BCTC, ke toan phai lap rieng theo quyet dinh.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối