Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: tờ khai thuế GTGT?

tờ khai thuế GTGT?

CẢ NHÀ ƠI EM MẮC PHẢI SAI LẦM MÀ KHÔNG PHÁT HIỆN RA, ĐẾN NAY KÊ KHAI TỜ KHAI GTGT T8 em mới biết là trong tháng 7 em kê tờ khai do ko để ý đến chọn kỳ tính thuế nên ở phần này nó lại nhẩy là kỳ tính thuế t8, có chết ko chứ, thế là em đi nộp anh ở chi cục thuế cũng không phát hiện ra và cũng đóng dấu cho em vậy em phải làm thế nào bây giờ? may trong tháng 7 cty em ko có nghiệp vụ nào phát sinh cả!
    - còn vấn đề này em chưa biết giải quyết thế nào, trong năm 2010 thuế GTGT đầu vào của em trên tờ khai nhiều hơn so với BCTC là 157.312 ( lệch là vì em kê cả cước viễn thông vào nhưng chị làm BCTC LẠI KO KÊ) và em định điều chỉnh bổ sung nhưng khổ nỗi số tiền ít nhưng lại lắt nhắt quá nhiều vậy có cách nào tháo gỡ ko ạ, em định điều chỉnh trong tháng 8 này và nếu điều chỉnh thì ở phần HTKK ta kích vào khai lần đầu hay bổ sung vậy, mong cả nhà giúp em em đang cần gấp!

Ðề: tờ khai thuế GTGT?

E không nói rõ số tiền cước viễn thông đó PS tháng nào?
    Tại sao đến tháng 8 mới so lại báo cáo TCcuarnawm 2010?
    Còn kê khai sai kỳ thuế có thể làm lại ra đổi được mà ( nhanh không họ làm báo cáo thì khó )
    Thân!

Ðề: tờ khai thuế GTGT?

tức là em điều chỉnh loại hết GTGT của cước viễn thông ra nhưng số tiền loại bỏ lại nhiều hơn 157.312 thì có sao không vậy? còn giả sử đến 20 này em ra nộp tờ khai và em đổi kỳ tính thuế t7 có được không nhỉ?