Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Trên báo cáo tai chinh TK 511 và TK6422 có được quy đinh ở tỷ lệ bao nhiêu thì hoẹp lý ko?

Em mớilàm BCTC năm đầu tiên nên không biết các con số của các TK sau có hợp lý ko? mong cả nhà giúp đở?
    Công ty em năm nay có tổng Doanh thu là 6.5 tỷ, TK 642 là 1.9 tỷ vậy có hợp lý ko? Tk 6422 có cao quá so với tổng doanh thu ko?
    Mong cả nhà giúp đở

Ðề: Trên báo cáo tai chinh TK 511 và TK6422 có được quy đinh ở tỷ lệ bao nhiêu thì hoẹp lý

Trích dẫn Gửi bởi phuong kim
    Em mớilàm BCTC năm đầu tiên nên không biết các con số của các TK sau có hợp lý ko? mong cả nhà giúp đở?
    Công ty em năm nay có tổng Doanh thu là 6.5 tỷ, TK 642 là 1.9 tỷ vậy có hợp lý ko? Tk 6422 có cao quá so với tổng doanh thu ko?
    Mong cả nhà giúp đở
    Trời. Đóng thuế cho lòi bản họng.
    Lợi nhuận trước thuế = Doanh thu - Chi phí = 6,5tỷ - 1,9tỷ = 4,6tỷ
    => Thuế TNDN phải nộp: 4,6tỷ *25% = 1.150.000.000VNĐ

Ðề: Trên báo cáo tai chinh TK 511 và TK6422 có được quy đinh ở tỷ lệ bao nhiêu thì hoẹp lý

chẳng ai quy định hết cả.

Re: Trên báo cáo tai chinh TK 511 và TK6422 có được quy đinh ở tỷ lệ bao nhiêu thì hoẹp lý

Bạn là kế toán hay bán kế toán vậy?? làm sao cho số phải nộp ngân sách càng ít càng tốt.đó là công việc của kế toán.hihi.

Trích dẫn Gửi bởi Love You
    Trời. Đóng thuế cho lòi bản họng.
    Lợi nhuận trước thuế = Doanh thu - Chi phí = 6,5tỷ - 1,9tỷ = 4,6tỷ
    => Thuế TNDN phải nộp: 4,6tỷ *25% = 1.150.000.000VNĐ
    Kế toán chứ không phải là " Nhảy kế tiếp " nha!
    Chi phí còn bao gồm: 632, 641, 635,811 nữa. Không trừ đi mà đã tính LNTT hả? Muốn phá sản, về quê " đuổi vịt " hả? Muốn tính LNTT thì phải hỏi người ta còn phát sinh chi phí nào nữa không thì mới tính chứ. Không được " nhảy kế tiếp" nghe chưa hả?

:231::231::231::231::231::231:

---------- Post added at 02:07 PM ---------- Previous post was at 02:03 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi longgiathien
    Bạn là kế toán hay bán kế toán vậy?? làm sao cho số phải nộp ngân sách càng ít càng tốt.đó là công việc của kế toán.hihi.
    Nộp ngân sách mà không đúng luật thì......ngồi bọc lịch nha!
    Phải nói là ....." lựa đường mà lách, cho tiền khỏi ra "

kie:kie:kie:kie:kie:kie:

---------- Post added at 02:16 PM ---------- Previous post was at 02:07 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi phuong kim
    Mong cả nhà giúp đở
    Bạn cứ đúng số liệu mà nộp BCTC thôi. Hi kiểm tra xem BCĐKT, BCKQKD, BCLCTT, TMBCTC có khớp số liệu không nha! Năm đầu tiên thì cứ " thực " mà làm bạn ah!
    Chúc bạn làm việc tốt nha!

:ibbanana::ibbanana::ibbanana::ibbanana::ibbanana: :ibbanana: