Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Ðề: Chậm nộp Báo Cáo Tài Chính

Trường hợp của tôi thì hôm kia tự dưng mất điện tôi đang làm báo cáo trên PM vậy là bị đơ PM luôn ko dùng lại đuợc nữa phải nhập lại báo cáo từ đầu.Tôi đã làm công văn gửi lên Thuế rồi họ chỉ xác nhận đã nhận công văn thôi.Tôi đang cố gắng nhập khoảng 1, 2 ngày nữa thì mới có thể xong được. Liệu như thế thì có bị phạt ko? có ai bị thế ko? huhu

Hic, sao lắm người giống mình thế.
    Thức ngày thức đêm để làm mà vẫn không kịp.
    Chỉ vì thiếu thông tin, tự mò mẫm, đau cả đầu.
    Nhưng WR nghĩ trễ 1-2 ngày k sao, họ chỉ cộp dấu trễ hạn thôi.

Trích dẫn Gửi bởi Thích Đủ Thứ
    Mọi người cho mình hỏi, cty mình giờ làm BCTC không kịp, có thể làm công văn xin gia hạn nộp Báo Cáo được không vậy? Có quy định nào về vấn đề này không? Mong mọi người giúp mình.
    Làm công văn xin gia hạn vẫn được nhưng cứ quá hạn ngày nào thì anh tiger2774 phạt chậm nộp hành chính ngày đó trừ khi có lý do chính đáng theo quan điểm của cơ quan thuế.

Trích dẫn Gửi bởi Thích Đủ Thứ
    Mọi người cho mình hỏi, cty mình giờ làm BCTC không kịp, có thể làm công văn xin gia hạn nộp Báo Cáo được không vậy? Có quy định nào về vấn đề này không? Mong mọi người giúp mình.
    Trường hợp mà bạn có lý do chính đáng như là mát máy, hỏng hóc, kiểm toán ...thì làm công văn báo cơ quan thuế, cơ quan thuế gia hạn 30 ngày cho bạn .
    Thân chào

Bạn có thể lui lại vài ngày không sao đâu mà.

ôi thế thì may quá.Mình thì lýdo chính đáng lắm lắm ấy. chỉ tại sơ ý ko copy lưu ra chỗ khác nghĩ ra thì cũng chẳng đổ tại ai vì mình ko cẩn thận, các bạn cũng nên cẩn thận rút kinh nghiệm từ mình nhé. Chứ từ khi biết ko thể khôi phục lại mình cứ như nguời mất hồn, công sức của bao nhiêu tháng chỉ còn cân đối nữa là xong vậy mà bụp phát 1 giây thôi mất tất cả? từ tối hôm qua đến giờ tất cả sức lực còn lại dồn vào chiến đấu đêm qua thức đến 4h sáng (bê cả máy về nhà làm). huhu chẳng biết giờ giấc là gì huhu.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12