Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: kết quả kinh doanh

kết quả kinh doanh

cty mình mới thành lập 1 năm nay nhưng chưa có nghiệp vụ kinh tế nào phát sinh. Chỉ mới nộp thuế môn bài thôi. như vậy trong tờ khai kết quả kinh doanh thì như vậy công ty mình bị lỗ vì thuế môn bài được tính vào chi phí hợp lý.Như vậy có đúng không ?Cảm ơn dân kế toán!

Ðề: kết quả kinh doanh

Trích dẫn Gửi bởi toiyeu
    cty mình mới thành lập 1 năm nay nhưng chưa có nghiệp vụ kinh tế nào phát sinh. Chỉ mới nộp thuế môn bài thôi. như vậy trong tờ khai kết quả kinh doanh thì như vậy công ty mình bị lỗ vì thuế môn bài được tính vào chi phí hợp lý.Như vậy có đúng không ?Cảm ơn dân kế toán!
    đúng vậy, công ty bạn vẫn phải có các tờ khai thuế hàng tháng, hàng quý chứ

Trích dẫn Gửi bởi toiyeu
    cty mình mới thành lập 1 năm nay nhưng chưa có nghiệp vụ kinh tế nào phát sinh. Chỉ mới nộp thuế môn bài thôi. như vậy trong tờ khai kết quả kinh doanh thì như vậy công ty mình bị lỗ vì thuế môn bài được tính vào chi phí hợp lý.Như vậy có đúng không ?Cảm ơn dân kế toán![/QUOT
    đúng vậy.Nhưng công ty ban thành lập vào ngày tháng năm nào
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    QUOTE=toiyeu;309380]cty mình mới thành lập 1 năm nay nhưng chưa có nghiệp vụ kinh tế nào phát sinh. Chỉ mới nộp thuế môn bài thôi. như vậy trong tờ khai kết quả kinh doanh thì như vậy công ty mình bị lỗ vì thuế môn bài được tính vào chi phí hợp lý.Như vậy có đúng không ?Cảm ơn dân kế toán![/QUOT
    đúng vậy.Nhưng công ty ban thành lập vào ngày tháng năm nào

Trích dẫn Gửi bởi toiyeu
    Ngoài ra phải còn các chi phí khác chứ bạn.

VD như tiền lương, tiền điện, nước.................... Không lẽ cty bạn không có những chi phí này à ?