Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Kê khai sai số hóa đơn

Mọi người ơi: hôm nay Giám đốc bảo em xem lại hóa đơn chứng từ khai thuế hàng tháng từ năm 2010 đến jo, em phát hiện THáng 02/2011 có 1 hóa đơn kê sai số hóa đơn. Em đc biết nếu kê sai như vậy mình phải vào PM KKT kê lại cho đúng rùi in ra 3 bản đóng dấu kèm CV Nộp lại tờ khai nữa để mang lên thuế. Nhưng em vào phần mềm KKT 3.1.7 vào KKT tháng 02/2011 sửa lại rùi thì ko ghi được, cứ bảo sai nhưng lại ko hiện sai chỗ nào ý? em phải làm sao ạ

Ðề: Kê khai sai số hóa đơn

mọi ng đã có ai làm qua mảng này ko bảo em biết với ạ. thanks

3.1.7 không nhận được dữ liệu cũ, nên nếu muốn in lại các dữ liện đó, bạn phải gỡ bỏ 3.1.7 rồi cài lại 3.1.6 hoặc phiên bản phù hợp với năm 2011 để sử dụng .
    Bạn để lại địa chỉ Mail tôi gởi mẫu CV điều chỉnh số HĐ để gởi kèm với bảng kê đã điều chỉnh

Trích dẫn Gửi bởi maiht288
    Mọi người ơi: hôm nay Giám đốc bảo em xem lại hóa đơn chứng từ khai thuế hàng tháng từ năm 2010 đến jo, em phát hiện THáng 02/2011 có 1 hóa đơn kê sai số hóa đơn. Em đc biết nếu kê sai như vậy mình phải vào PM KKT kê lại cho đúng rùi in ra 3 bản đóng dấu kèm CV Nộp lại tờ khai nữa để mang lên thuế. Nhưng em vào phần mềm KKT 3.1.7 vào KKT tháng 02/2011 sửa lại rùi thì ko ghi được, cứ bảo sai nhưng lại ko hiện sai chỗ nào ý? em phải làm sao ạ
    1. Khi cài đặt HTKK3.1.7 , bạn phải gỡ bỏ các phần mềm phiên bản trước ( HTKK3.1.6, HTKK3.1.5...) và xóa hẳn thư mục lưu HTKK300 của các phiên bản trước(thường nằm ở C:-/Program Files, nếu không xóa sẽ bị lỗi Data dữ liệu ) và tiến hành cài đặt mới hoàn toàn. Đối với ứng dụng của phiên bản trước doanh ngghiệp có thể lưu sang máy khác để tra cứu lại khi cần. Không chuyển tiếp dữ liệu từ ứng dụng cũ sang HTKK3.1.7 vì dữ liệu sẽ bị lỗi khi nhận tại CQ Thuế.

2. Đối với tờ khai nhập bổ sung của những tháng trước khi có ứng dụng HTKK 3.1.7 bạn không được kê khai trên phần mềm cũ nữa mà phải thực hiện trên phần mềm 3.1.7. (VD: Nộp tờ khai bổ sung của tháng 1 /2013 thì doanh nghiệp nhập tờ khai chính thức của T1/2013 trên HTKK3.1.7 , sau đó mới tích vào tờ khai bổ sung để kê khai lại, tuyệt đối không chuyển dổi dữ liệu từ phầm mềm phiên bản trước sang HTKK3.1.7

=> Như vậy là bạn phải gỡ 3.1.7 ra khỏi máy tính sau đó cài lại độc lập ko nâng cấp, nếu muốn bổ sung tháng nào bạn nhập lại tháng đó trên 3.1.7
    dữ liệu đang có bạn thực hiện sao lưu để lưu dữ số liệu nếu muốn sử dụng thì cài 3.1.6 trên máy khác để SD

Trích dẫn Gửi bởi pqhung091965
    3.1.7 không nhận được dữ liệu cũ, nên nếu muốn in lại các dữ liện đó, bạn phải gỡ bỏ 3.1.7 rồi cài lại 3.1.6 hoặc phiên bản phù hợp với năm 2011 để sử dụng .
    Bạn để lại địa chỉ Mail tôi gởi mẫu CV điều chỉnh số HĐ để gởi kèm với bảng kê đã điều chỉnh
    vâng maiht288@gmail.com. Thanks ạ!

vâng maiht288@gmail.com. Thanks ạ!
    Tôi gởi rồi, bạn Check Mail đi.

Trích dẫn Gửi bởi pqhung091965
    cho em xin cái mẫu với ạ: maiht288@gmail.com

cho em xin cái mẫu với ạ: maiht288@gmail.com
    Bạn Check mail đi, tôi đã gởi lại rồi.