Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Về KÊ KHAI BỔ SUNG THUẾ

Cả nhà ơi, giúp mình với!
    Mình không biết kê khai bổ sung thì hạch toán vào phần mềm Misa như thế nào? Ví dụ T4 khai thuế đầu vào dư 1 hóa đơn, Tháng 8 phát hiện ra sai và đã làm Tờ khai bổ sung gởi cơ quan thuế rồi. Thì mình hạch toán khai bổ sung đó vào Tháng 4, hay tháng 8? Và cách làm như thế nào?
    Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ!

Ðề: Về KÊ KHAI BỔ SUNG THUẾ

thế trông tháng 4 bạn kê khai trên tờ khai dư 1 hóa đơn vạy bạn hạch toán trên phần mềm có dư 1 hóa đơn không (nếu kê khai dư mà hạch toán đủ thì đến tháng 8 khi khai bổ sung không cần phải hạch toán trên sổ sách, cồn nếu hạch toán củng dư hóa đơn thì tùy theo từng phần mềm có cách làm khác nhâu nhưng nói chung là bỏ 1 hóa đơn nhập dư là được)

Tức là quay về tháng thời điểm quá khứ sửa lại thuế ạ? Nhưng như thế số thuế GTGT còn được khấu trừ chuyển kỳ sau (sau tháng 5) có điều chỉnh với thuế ko vậy? giúp với

hix, mình đang có vấn đề rất nan giải. Tình hình là thế này công ty mình được miễn giảm thuế, mình ko biết nên ghi miễn giảm vào cột miễn giảm của báo cáo tháng tiếp theo, đáng nhẽ làm bổ sung cơ. Hix bây h tháng đấy tự nhiên có miễn giảm mà mình k biết phải sửa thế nào cả.

ko ai giúp mình à? huhu