Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Gợi ý hướng dẫn làm kế toán nội bộ

Chào cả nhà. Mình đang làm cho công ty lắp đặt thiết bị camera. mình đang làm kế toán nội bộ. Công ty mình từ lúc thành lập tới giờ làm rất nhiều công trình nhưng KH không lấy hóa đơn,vì thế,khi mua hàng hóa về,các sếp có lúc mua hàng hóa bằng tiền mặt,có lúc mua bằng TKNH riêng của 2 sếp. Và có những khoản chi riêng của 2 sếp như mua thuốc lá,chi xăng xe đi lại cũng tính vào công ty,và cũng có lúc dùng tiền mặt,hoặc TKNH riêng của 2 sếp. Trong quá trình làm việc sếp yêu cầu mình theo dõi ,và làm sổ sách chi tiết như làm với bên thuế,cuối tháng làm bảo báo cáo cho sếp như làm bên thuế đó là bảng cân đối kê toán,báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh... Mà dữ liệu nhiều như vậy mình không thể làm thủ công là nhập vào từng sổ sách một. Hơn nữa,sếp thường xuyên yêu cầu mình kiểm tra ,chẳng hạn,ngày mùng 3/4/2012 công có nhập những hàng gì?,em kiểm tra mình nhập camera của nhà cung cấp nào?.... . Mọi người có kinh nghiệm làm kế toán có thể gợi ý cho mình cái hướng làm kế toán được không? mà ai có file excel chuyên dùng cho làm kế toán nội bộ thì cho mình xin tham khảo nha? cám ơn mọi người

Ðề: Gợi ý hướng dẫn làm kế toán nội bộ

alo,alo! dạo này mọi người bận rộn quá,không ai giúp mình .hic