Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Tìm kiếm thông tin chi tiết của doanh nghiệp!

Chào cả nhà!
    Để biết 1 doanh nghiệp là đang còn hoạt động hay không thì mình phải làm cách nào, và tìm kiếm ở trang web nào? trước đây mình hay tìm trên web của sở kế hoạch và đầu tư, nhưng hiện nay trang web đó mình tìm không được nữa. Bạn nào biết thì chỉ mình với, vì nếu ko tìm hiểu thì có khi mình sẽ bị nguy to trong việc mua hóa đơn (sở công ty ma hoặc là đã giải thể)
    Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Ðề: Tìm kiếm thông tin chi tiết của doanh nghiệp!

Trích dẫn Gửi bởi Do Thanh Ha
    Chào cả nhà!
    Để biết 1 doanh nghiệp là đang còn hoạt động hay không thì mình phải làm cách nào, và tìm kiếm ở trang web nào? trước đây mình hay tìm trên web của sở kế hoạch và đầu tư, nhưng hiện nay trang web đó mình tìm không được nữa. Bạn nào biết thì chỉ mình với, vì nếu ko tìm hiểu thì có khi mình sẽ bị nguy to trong việc mua hóa đơn (sở công ty ma hoặc là đã giải thể)
    Cảm ơn các bạn rất nhiều!
    Bạn vào google gỏ vào thuế việt nam và vào mục thông tin người nộp thuế ,bạn nhập MST vào thì nó hiển thị chi tiết doanh nghiệp,trên đó nó sẽ hiển thị cả thông tin còn hoạt động hay không nữa.Nhưng có đôi lúc nhiều người truy cập nên hơi chậm đó.chúc bạn thành công

bạn vào trang gdt.gov.vn
    vào mục thông tin về người nộp thuế.

Trích dẫn Gửi bởi My Anh
    bạn vào trang gdt.gov.vn
    vào mục thông tin về người nộp thuế.
    Gdt.gov.vn thấy bảo không hoạt động nữa rồi, tìm sao được(thấy bảo do không nộp tiền...nên bị cắt)

Trích dẫn Gửi bởi dinhtho77
    Gdt.gov.vn thấy bảo không hoạt động nữa rồi, tìm sao được(thấy bảo do không nộp tiền...nên bị cắt)
    Mình thấy vẫn hoạt động bình thường đó bạn....nhưng tậm tịt... lúc được lúc lhông.... bạn chịu khó ra vào thường xuyên vậy... Nếu không thì mua phần mềm
    SmartkeyMST là công cụ hiệu quả giúp doanh nghiệp ngăn ngừa sớm (từ khâu tiếp nhận giao dịch, hóa đơn, kê khai) với mã số thuế bỏ trốn, doanh nghiệp bỏ địa chỉ kinh doanh, hóa đơn GTGT trôi nổi bất hợp pháp, góp phần làm lành mạnh hóa giao dịch, giảm thiểu rủi ro trong công tác thực thi chính sách thuế.

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Mình thấy vẫn hoạt động bình thường đó bạn....nhưng tậm tịt... lúc được lúc lhông.... bạn chịu khó ra vào thường xuyên vậy... Nếu không thì mua phần mềm
    SmartkeyMST là công cụ hiệu quả giúp doanh nghiệp ngăn ngừa sớm (từ khâu tiếp nhận giao dịch, hóa đơn, kê khai) với mã số thuế bỏ trốn, doanh nghiệp bỏ địa chỉ kinh doanh, hóa đơn GTGT trôi nổi bất hợp pháp, góp phần làm lành mạnh hóa giao dịch, giảm thiểu rủi ro trong công tác thực thi chính sách thuế.
    PM đó ở đâu vậy bạn hangnghiem

Thanks

Trích dẫn Gửi bởi jolieszhang
    PM đó ở đâu vậy bạn hangnghiem

Thanks
    Ở đây nè bạn.... chỉ là bản dùng thử thôi.... còn phần mềm này phải mất phí đó.....
    SmartkeyMST - ph?n m?m ki?m tra m s? thu? v ha ??n ti chnh - Download.com.vn - Download.com.vn: Online Software Store

Mình thấy sáng nay trang Tổng cục thuế vào được đó... tranh thủ mà tra cứu cái gì thì tra cứu đi nha....