Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

QUY TRÌNH KẾ TOÁN XÂY DỰNG

Các bạn ơi ,mình đc cử làm ktoán cho cty chuyên về thi công .Mình ko biết quy trình về sổ sách như thế nào các bạn giúp mình với hay bạn nào có biết chổ chuyên dạy về sổ sách thực tế ko giới thiệu mình với .Mình cũng có học qua cbản về ktoán rồi nên cũng hiểu một ít .cám ơn các bạn

Ðề: QUY TRÌNH KẾ TOÁN XÂY DỰNG

Thường cty xây dựng thì tính theo công trình. Tức là vẫn tính cp nhân công trực tiếp, chi phí nvl trực tiếp, chi phí sử dụng máy thi công vào thẳng từng công trình. Nhân công làm thời vụ vẫn ký hợp đồng thời vụ nên bạn vẫn hạch toán nợ TK 622 bình thường, nhưng theo dõi chi tiết từng công trình.

mình đang cần một công việc kế toán mà được nghỉ t7,cn bạn nào biết ALo cho mình với 0973740670...thanhks

hic mọi người trả lời khó hiểu vậy?

Trích dẫn Gửi bởi luatkinhte
    theo công trình vì đặc thù của kế toán xây lắp là đã dự toán được các khoản chi phí phát sinh. Công nhân thường là do đội quản lý và mỗi đội sẽ trực tiếp thi công một công đoạn nào đó vì vậy mà lương của họ chính là khối lượng hạng muc hoàn thành.
    làm cho cái hợp đồng lao động là ổn đỡ đau đầu

Mình đang cần tìm việc kế toán tại thành phố Thanh hóa hoặc Bỉm Sơn. Bạn nào biết chỉ cho mình theo địa chỉ Minhga.ml@gmail.com.THANK

Mình cũng đang làm cho 1 Cty XD, nhưng còn tùy vào Dn áp dụng theo Quyết định 15 hay QĐ 48 mà mình tập hợp chi phí vào các đầu TK, về bản chất thì giống nhau nhưng cũng có 1 chút khác nhau như sau :
    - QĐ 48 dùng cho DN vừa và nhỏ, và chi phí các CT sẽ tập hợp trực tiếp vào TK 154 và được mở chi tiết ( VD: 154.1- CPNVLTT, 154.2 -CPNCTT, 154.3 - CPMTC, 154.4- CPSXC )
    - QĐ 15 được dùng chung cho các loại hình DN ( thường có quy mô lớn ) thì chi phí sẽ tập hợp thông qua TK đầu 6 ( VD: 621-CPNVLTT, 622-CPNCTT, 623-CPMTC, 627-CPSXC )

co ai biet cach su dung phan mem bamboo không, xin chi giup em voi,em cam on.

em là dân kết toán mới ra trường, em đang làm cho cty xây dựng mới thành lập, ai có kinh nghiệm về kế toán xây dựng xin chỉ bảo cho e với. em xin cám ơn . mail của em : thuyle_c4@yhaoo.com.vn

cac bac cho em hoi chut: cong ty em nhan khoan mot cong trinh tu don vi khac, khi nghiem thu thi ben em phai xuat hoa don cho ho nhung em khong biet phai ghi noi dung nhu the nao cho hop ly. Cong ty em chi lam nhan cong thoi, cac bac giup em voi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối