Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: Thanh toán giai đoạn đối với hơp đồng xây dựng

do thỏa thuận thu hồi tạm ứng trong hợp đồng giữa xhur đàu tư và nhà thầu thi công

Tùy theo giai đoạn tiến độ hoàn thành. công trình hoàn thành tới đâu có thể yêu cầu họ nghiệm thu rồi thành toán. Còn lại do thỏa thuận thanh toan hết khối lượng đã hoàn thành hay là một nữa thì tùy

Phía công ty mình làm thường thì chủ đầu tư họ trích lại 5% tiền bảo hành công trình hết thời gian bảo hành họ sẻ thanh toán lại số tiền đó cho C.Ty mình

Trích dẫn Gửi bởi ThuyOanh
    Cho mình hỏi khi mình thanh toán giai đoạn thi công đối với một công trình xây dựng thì mức thu hồi tạm ứng bằng bao nhiêu % giá trị thanh toán nhỉ???????.:muongita:
    Điều này quy định trong hợp ffồng và bên bạn(nếu là chủ đầu tư) thì căn cứ vào hđồng để thanh toán. Thông thường đvới cty xây dựng thì tạm ứng đợt 1 20% gtrị hđôg. thanh toán lần 2 bằng 80% gtrị hoàn thành ctrình đến thời điểm thanh toán và trừ đi 20% cho phần gtrị tạm ứng. và mỗi giai đoạn thah toán bạn trừ lại 20% giá trị đã tạm ứng.Đến khi hoàn thành thì thanh toán và trừ nốt số đã tạm ứng còn lại.

Ðề: Re: Thanh toán giai đoạn đối với hơp đồng xây dựng

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    Điều này quy định trong hợp ffồng và bên bạn(nếu là chủ đầu tư) thì căn cứ vào hđồng để thanh toán. Thông thường đvới cty xây dựng thì tạm ứng đợt 1 20% gtrị hđôg. thanh toán lần 2 bằng 80% gtrị hoàn thành ctrình đến thời điểm thanh toán và trừ đi 20% cho phần gtrị tạm ứng. và mỗi giai đoạn thah toán bạn trừ lại 20% giá trị đã tạm ứng.Đến khi hoàn thành thì thanh toán và trừ nốt số đã tạm ứng còn lại.
    Bạn nói gì mà khó hiểu thế?
    Viết lại nội dung của bạn thì ra thế này:
    Đợt 1: = 20% giá trị HĐ (tạm ứng ban đầu)
    Đợt 2: = 80% Giá trị hoàn thành ctr - 20% phần tạm ứng tương đương với giá trị hoàn thành :huh:
    Tương tự như vậy cho các lần sau àh???

cho em hỏi một câu với
    mỗi lần làm hồ sơ đề nghị thanh toán giai đoạn và bên chủ đầu tư họ đã chuyển tiền thì có phải xuất hóa đơn ko a. chỗ em chủ đầu tư họ không yêu cầu