Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Ðề: Hi! Các bạn làm công ty xây dựng cùng thảo luận nhé

Trên đây là một số định khoản mọi người nêu là của QD 15 phải không? Vậy theo quyết định 48 thì thế nào?mong mọi người hướng dẫn giúp!!!!!!

Làm công ty xây dựng có gì là khó đâu mà.Trước lạ sau quen thôi.Chịu khó nghiên cứ vài cái bảng công , phiếu xuất nhập ....

chào mọi người. Em mới vào làm ở công ty xây dựng. E được biết phải theo dõi chi phí và tính giá thành cho từng công trình. Nhưng hiện em chưa biết cách mở sổ cho từng tài khoản. Có anh chị nào có mẫu sổ 621,622 cho e xin với.

Trích dẫn Gửi bởi namgt2
    Làm công ty xây dựng có gì là khó đâu mà.Trước lạ sau quen thôi.Chịu khó nghiên cứ vài cái bảng công , phiếu xuất nhập ....
    nói như bạn tui cũng nói được "làm thủ tướng chính phủ có gì khó đâu, chỉ cần chịu khó tìm hiểu mấy ông bạn nước ngoài muốn gì" ...:cogidau:
    Bạn hãy đưa ra những cách giải quyết các vấn đề liên quan đến ktxd giúp các bạn trong topic này đi rồi hãy nói khó hay dễ :gatdau:
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi loidaklak
    Cả nhà cho em hỏi tí nào? Hiện jờ TTNCN được áp dụng em dau dầu vì làm MST cho nhân công công trình. không biết làm sao để lấy CMND của họ cho mình làm đây. Nếu không làm thì khi tính lương có bị sao không nhỉ?
    nhân công làm công trình thời vụ hả bạn, phải nói họ cung cấp CMND thôi, ko phải đăng ký MST cho họ, tạm khấu trừ 10% trước khi thanh toán lương cho họ nếu lương >500k và thời gian làm việc <3 tháng, còn có hợp đồng >3<12t thì tạm tính theo biểu lũy tuyến.

Trích dẫn Gửi bởi namgt2
    chú ơi , cho cháu hỏi đơn giản thế ạ.hic, cháu mới ra trường chẳng bít thế nào.công ty cháu chủ yếu là thuê ng hàng tháng đến lấy hoá đơn chứng từ về làm.nên lúc cháu vào không biết hỏi ai? hic.nếu chú có ở Hà Nội xin pm cho cháu học hỏi ná ^__^ ( cháu là Girl đừng nhầm là Boy)
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    chú ơi , cho cháu hỏi đơn giản thế ạ.hic, cháu mới ra trường chẳng bít thế nào.công ty cháu chủ yếu là thuê ng hàng tháng đến lấy hoá đơn chứng từ về làm.nên lúc cháu vào không biết hỏi ai? hic.nếu chú có ở Hà Nội xin pm cho cháu học hỏi ná ^__^ ( cháu là Girl đừng nhầm là Boy)

Trích dẫn Gửi bởi HungTa
    Chào bạn! kế toán XD là một ngành mà theo mình là khó nhất trong các loại hình doanh nghiệp, không hiểu bạn mới làm kế toán Xd hay là mới làm kế toán? nếu quả thật mới làm kế toán mà lại là kế toán XD thì quả là rất khó khăn cho bạn đó, tuy nhiên mọi người ở đây có thể giúp bạn theo từng vấn đề cụ thể mà bạn hỏi, mình nói thật là bạn phải hỏi cụ thể chứ hỏi chung chung thì kkhông thể trả lời hết đâu, ví dụ về giá thành thì có nhiều yếu tố, nhiều khoản mục, bạn vướng chỗ nào?
    Theo tớ thì chẳng có kế toán ngành nào khó hơn ngành nào cả đâu , vấn đề chỉ ở chỗ các bạn phải hiểu tính chất công việc của DN mình làm để mở sổ kế toán và lập chứng từ , tập hợp chứng từ cho hợp lý , hợp lệ , hợp pháp mà thôi.Các bạn làm càng kỹ và chính xác thì DN càng đỡ bị thiệt thòi khi xác định chi phí thuế.
    Bạn nào gặp khó khăn trong công việc kế toán xây dựng , sản xuất ...hãy liên lạc cho chị Chi theo số điện thoại : 0918045395 - email : kimchi9005@yahoo.com.vn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12