Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Ðề: Mức thuế GTGT

Trích dẫn Gửi bởi nhathaiace
    Chào các bạn .
    Công ty mình chuẩn bị bán lại xe ô tô 45 chỗ, trong trường hợp này mức thuế GTGT khi mình xuất hóa đơn là 5% hay là 10% vậy ? Mình cảm ơn.
    Bạn xuất thuết suất GTGT 10%!

Mình vừa đọc ở thông tu 32 thì ô tô các loại chỉ có 5% thôi bạn à.

Trích dẫn Gửi bởi Arsenal
    Bạn xuất thuết suất GTGT 10%!
    Coi chừng nhầm nhé Arsenal. 10% dành cho các anh ô tô chịu thuế TTĐB. Mà thuế TTĐB chỉ đánh các anh dưới 24 chổ thôi.

Trích dẫn Gửi bởi King Tiger
    Coi chừng nhầm nhé Arsenal. 10% dành cho các anh ô tô chịu thuế TTĐB. Mà thuế TTĐB chỉ đánh các anh dưới 24 chổ thôi.
    Ờ!Thanks.Nhớ nhầm đấy.TT32 có nói rồi tất cả các loại ô tô ( trừ otô chịu thuế TTĐ8-)

Ðề: Mức thuế suất thuế GTGT của xe ôtô 45 chổ

Trích dẫn Gửi bởi nhathaiace
    Chào các bạn .
    Công ty mình chuẩn bị bán lại xe ô tô 45 chỗ, trong trường hợp này mức thuế GTGT khi mình xuất hóa đơn là 5% hay là 10% vậy ? Mình cảm ơn.
    Thuế suất là 10% bạn ah

Theo quy định tại kkhoản a,tiết 2.21 điểm 2 mục II Phần B thông tư 32/2007/TT-BTC ngày 9/4/2007 quy định : Các loại máy móc, thiết bị như : máy nỗ máy phay, máy tiện máy bào, máy cán kéo, đột dập; các loại thiết bịi đồng bộ , thiết bị rời, thiết bị đo điện, ổn áp trên 50KVA, thiết bị đo nước, kết cấu dầm cầu , khung kho và sản phẩm kết cấu bằng kim loại; các loại ô tô ( trừ ô tô chịu thuế tiêu thụ đặc biệt) tàu thuyền các loại phương tiện vận tải khác; các loại phụ tùng, bán thành phẩm của các laọi sản phẩm nói trên làm bằng kim loại( kể cả phụ tùng, bán thành phẩm của ô tô chịu thuế TTĐ8-) chịu thuế suâtý 5%
    Ô tô chịu thuế tiêu thụ đặc biệt là ô tô dứoi 24 chỗ ngồi
    Chúc cả nàh cùng nghiên cứu để giúp nhau

Tui làm KTTH cho một công ty xuất toàn xe đó, thuế suất chi 5% thôi. bạn có thể liên lạc với tui để cùng trao đổi kinh nghiệm nhé.
    thai_tuong@yahoo.com

Trích dẫn Gửi bởi thai_tuong
    Tui làm KTTH cho một công ty xuất toàn xe đó, thuế suất chi 5% thôi. bạn có thể liên lạc với tui để cùng trao đổi kinh nghiệm nhé.
    thai_tuong@yahoo.com
    Nếu là Cty SX otô thì thuế có 5% thôi. Nhưng khi otô đã từ SX đến khâu lưu thông thứ hai, coi như 1 loại hàng hóa mua đi bán lại thì thuế sẽ là 10% đấy!

chào các tiền bối
    Tiền bối cho em hỏi 1 chút là: Công ty em mới mua 1 xe oto bảy chỗ. Bên em chỉ có mỗi tờ hóa đơn photo để kê khai thuế GTGT đầu vào. Ngoài ra không làm thêm bất kỳ thủ tục nào hết. Mà em nghe nói phải làm cái tờ gì trình lên chi cục thuế về phương pháp khấu trừ chiếc oto đó. Giờ em không biết thực hư ra sao nữa, mong các tiền bối dẫn đường chỉ lối cho em thoát khỏi vụ này với nha!
    Cảm ơn các tiền bối trước nha!