Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Gấp.. Gấp... Kê khai điều chỉnh thuế GTGT tháng 7/2012. Giúp mình với!!!

Mình gặp trường hợp này các bạn giúp mình nhé!
    Trong tờ khai thuế GTGT tháng 7 năm 2012 mình kê khai nhầm 1 HĐ GTGT do vậy làm tăng số thuế được khấu trừ (12.000đ), giờ mình muốn kê khai bổ sung điều chỉnh lại T7/2012 thì phải làm thế nào vậy?
    Mình làm tờ khai Bổ sung T7/2012 ở chỉ tiêu 37 mình điền vào số chênh lệch (12.000) nhưng lên thuế họ bảo không điền ở đây mà điền vào mục sau (Giải trình khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01/GTGT), nhưng trong phần mềm 3.1.3 mình tích vào nó không cho điền gì vào cả.
    Giúp mình với nhé. Đang cần gấp lắm!
    Thank mọi người!

Ðề: Gấp.. Gấp... Kê khai điều chỉnh thuế GTGT tháng 7/2012. Giúp mình với!!!

Có phần khai bổ xung nhé bạn. Nếu cần giúp đỡ y!h hkt1088

37 va 38 la tăng giảm số thuế phải nộp,bạn nhập 12000 vào khai bổ sung xem thử số tiền thuế bên bạn phải nộp hay giảm đi bao nhiêu thì mới ghi vào 37,38.

mình cung moi bi dinh vu nay, cái này bạn vô mục to khai thang 7 chon khai bo sung. sau do ban ghi lai gia tri dung cua tong so thue duoc khau tru vo muc thue duoc khau tru do. ben tong hop khai bo sung no se tu nhay so cho ban

chỉ tiêu [37] or [38] chỉ kê khai khi các sai xót của năm trước ảnh hưởng đến số thuế phải nộp or được khấu trừ hoàn nhập thơi, còn tường hợp của bân thì phải vào lại tháng 07/2012 và chọn là kê khai bổ sung và nhập vào chỉ tiêu thuế suất thêm 12000đ nữa thì khi bạn chọn ntút KBS thì biên sheet khai bổ sung mới thể hiện số tiền đó