Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: hỏi về thuế GTGT

hỏi về thuế GTGT

Các anh chị ơi cho e hỏi tí với e mới đi làm nên ko rõ lắm. Công ty e là một công ty nhỏ mấy tháng liền ko phát sinh đầu ra đầu vào gì cả nên lúc làm tờ khai thuế mấy tháng nay đều như nhau ko có thay đổi. như vậy liệu có làm sao ko ạh..cmr ơn mọi người nhiều

Ðề: hỏi về thuế GTGT

Không sao đâu bạn ah. Cứ nộp như bt. Nhưng chẳng lẽ tiền điện, điện thoại bên bạn cũng không ps ah. hjxhjx

Tớ ngĩ ko phát sinh thì ko kê thôi. Bên tớ hàng tháng có phát sinh đầu vào nhưng ko xuất HĐ đầu ra, đang lo ko biết phải làm j nè.

bạn nào bít cách xử lý vui lòng giúp mình nhé :X:X:X

Không sao đâu bạn, không phát sinh thì đánh dấu X vào ô {21} không phát sinh. Thay đổi ngày tháng ký tên, kì kê khai là ok rùi

---------- Post added at 09:34 ---------- Previous post was at 09:33 ----------

Trích dẫn Gửi bởi dangkhanh112
    Tớ ngĩ ko phát sinh thì ko kê thôi. Bên tớ hàng tháng có phát sinh đầu vào nhưng ko xuất HĐ đầu ra, đang lo ko biết phải làm j nè.

bạn nào bít cách xử lý vui lòng giúp mình nhé :X:X:X
    Không phát sinh cũng bắt buộc phải nộp tờ khai bạn à

theo mình biết thì không phát sinh hóa đơn đầu ra, đầu vào bạn vẫn phải nộp tờ khai trắng, mình nói vậy không biết có chính xác không cả nhà nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi trangrom293
    Không sao đâu bạn, không phát sinh thì đánh dấu X vào ô {21} không phát sinh. Thay đổi ngày tháng ký tên, kì kê khai là ok rùi

---------- Post added at 09:34 ---------- Previous post was at 09:33 ----------

Không phát sinh cũng bắt buộc phải nộp tờ khai bạn à
    bên tớ vẫn nộp tờ khai hàng tháng mà, nhưng ko kê HĐ bán ra vì cả tháng ko xuất cái nào cả, thế mới nguy hiểm ko :-((
    Giờ ko biết làm thế nào cả... Giúp tớ với

Trích dẫn Gửi bởi dangkhanh112
    bên tớ vẫn nộp tờ khai hàng tháng mà, nhưng ko kê HĐ bán ra vì cả tháng ko xuất cái nào cả, thế mới nguy hiểm ko :-((
    Giờ ko biết làm thế nào cả... Giúp tớ với
    Không xuất hóa đơn thì không phải kê khai là đúng rồi.

Không phát sinh j trong 1 thời gian ngắn thì được vì có thể công ty mới thành lập chưa ổn định. Nhưng về lâu về dài, thì nên tập hợp doanh thu, chi phí của công ty để kê khai, ít cũng được còn hơn ko. Ngay cả bên BHXH cũng thế, bảo giám đốc bạn nên để ý, thời gian làm việc của nhân viên để đóng BHXH cho nv..