Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Ghi sai hóa đơn GTGT đầu ra

các anh chị ơi cho em hỏi?
    Vừa rồi em xuất hóa đơn GTGT cho 1 công ty nhưng chẳng may em viết sai một chữ ở số tiền ghi bằng chữ và em đã gạch đi sau đó em xuất cho bêb công ty kia thì cái HĐ GTGT đầu ra của bên em có được chấp nhận không ạ? Như vậy thì em có phải làm biên bản hủy hóa đơn để viết lại hóa đơn khác không ạ? em sợ thuế không chấp nhận tờ hóa đơn đó?
    Các anh chị giải thích giúp em với ạ!

Ðề: Ghi sai hóa đơn GTGT đầu ra

Sao bạn không sửa mà lại gạch đi chữ viết sai đó? Bên mua hàng họ có chấp nhận hoá đơn đó của cty bạn hay không mới quan trọng? nếu họ k chấp nhận thì bạn phải xuất lại kèm BB huỷ hoá đơn nếu đã xé khỏi cuống. Lỗi này nhỏ mình nghĩ thuế họ sẽ chấp nhận thôi. Còn nếu bạn không muốn có vấn đề gì xảy ra ngoài ý muốn thì cứ xuất lại cái khác cho an toán nhé!

Ðề: Ghi sai hóa đơn GTGT đầu ra

Trích dẫn Gửi bởi meo u
    các anh chị ơi cho em hỏi?
    Vừa rồi em xuất hóa đơn GTGT cho 1 công ty nhưng chẳng may em viết sai một chữ ở số tiền ghi bằng chữ và em đã gạch đi sau đó em xuất cho bêb công ty kia thì cái HĐ GTGT đầu ra của bên em có được chấp nhận không ạ? Như vậy thì em có phải làm biên bản hủy hóa đơn để viết lại hóa đơn khác không ạ? em sợ thuế không chấp nhận tờ hóa đơn đó?
    Các anh chị giải thích giúp em với ạ!
    Không biết là bạn đã xé ra khỏi cuống chưa.. nếu chưa thì xuất lại cái khác không cần làm biên bản, chỉ cần gạch chéo cả 3 liên đã viết sai và ghi hủy là được... Sau đó ghi cái khác thay thế cho họ...