Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Có là chứng từ hợp lệ để đc khấu trừ không

Ðề: Có là chứng từ hợp lệ để đc khấu trừ không

Cái này là hok có được đâu nha!Muốn được khấu trừ thì phải chuyển từ TK cty này qua TK cty kia.E nên đề nghị với sếp để chọn một vài ngân hàng để mở TK tiện cho việc giao dịch của Cty.Chúc em may mắn

phải là NH của công ty bạn mới đc khấu trừ chứ..
    tốt nhất bạn nên bảo sếp bạn ra cái NH nào gần với Cty bạn, lập lấy 1 cái,sau này dễ dàng trong việc đi lại và lấy sổ phụ.
    mà bạn bảo với sếp là lập ở Techcombank ấy,phục vụ chu đáo mà thoải mái lắm.mình đi mấy ngân hàng,thick nhất NH này.
    lập nhiều là mất nhiều xiền đấy dalatbuon ạ. phải có 1triệu trong TK đấy

Trích dẫn Gửi bởi Smily
    phải là NH của công ty bạn mới đc khấu trừ chứ..
    tốt nhất bạn nên bảo sếp bạn ra cái NH nào gần với Cty bạn, lập lấy 1 cái,sau này dễ dàng trong việc đi lại và lấy sổ phụ.
    bạn bảo với sếp là lập ở Techcombank ấy,phục vụ chu đáo mà thoải mái lắm.mình đi mấy ngân hàng,thick nhất NH này.
    lập nhiều là mất nhiều xiền đấy dalatbuon ạ. phải có 1triệu trong TK đấy
    Cái vụ này hok biết có ăn chia huê hồng gì hok đây.Chắc Smily làm nghề cò cuốc gì rồi đây?

Trích dẫn Gửi bởi dalatbuon
    Cái này là hok có được đâu nha!Muốn được khấu trừ thì phải chuyển từ TK cty này qua TK cty kia.E nên đề nghị với sếp để chọn một vài ngân hàng để mở TK tiện cho việc giao dịch của Cty.Chúc em may mắn
    Anh dalatbuon ơi làm thế nào bây giờ, em chuyển tiền trả cho cty kia nhưng không chuyển bằng tài khoản của cty em giờ àm thế nào. Giả sử em chuyển tiền 1 lần nữa bằng tài khoản của công ty rồi lại lấy lại bằng tiền mặt thì sao nhỉ ? Mà ko bít người ta có hợp tác không nữa. Giúp em với !

Vậy cũng được đó, bạn chuyển lại bằng TK cty đi rùi lấy lại bằng tiền mặt cũng được.Nhưng mà trước khi làm, nhớ hỏi bên kia có đồng ý không nhé

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkimanh
    Anh dalatbuon ơi làm thế nào bây giờ, em chuyển tiền trả cho cty kia nhưng không chuyển bằng tài khoản của cty em giờ àm thế nào. Giả sử em chuyển tiền 1 lần nữa bằng tài khoản của công ty rồi lại lấy lại bằng tiền mặt thì sao nhỉ ? Mà ko bít người ta có hợp tác không nữa. Giúp em với !
    Đã trả tiền cho họ rồi bây giờ lại chuyển tiếp thì phải có thỏa thuận trước không thì chuyển rồi người ta không chuyển trả lại cho bạn thì sao?

Cả nhà cho em hỏi ké với ah. Cty em từ trước tới giờ trả tiền mua hàng cho NCC với HD trên 20tr thì chị KT cũ mang tiền ra nộp vào TK của NCC. Như vậy cty e sẽ k được khấu trừ thuế ah. E cám ơn ah.

Trích dẫn Gửi bởi Ham Huong
    Cả nhà cho em hỏi ké với ah. Cty em từ trước tới giờ trả tiền mua hàng cho NCC với HD trên 20tr thì chị KT cũ mang tiền ra nộp vào TK của NCC. Như vậy cty e sẽ k được khấu trừ thuế ah. E cám ơn ah.
    Cái này là không được bạn phải chuyển tiền từ TK của Cty bạn qua TK của nhà cung cấp thì mới được khấu trừ thuế. Thân!

Trích dẫn Gửi bởi Ham Huong
    Nếu kế toán công ty bạn mang tiền ra nộp vào TK của công ty mình đồng thời viết giấy UNC và NH chuyển vào TK của bên NCC thì được.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối