Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

ghi ngày hoá đơn trước ngày mua hoá đơn

Cứu minh với:
    khách hàng quyết toán và yêu cầu xuất hoá đơn các mã hàng đã làm để người ta chuẩn bị hoàn thuế vào tháng 4 này, hôm qua 2/4 sếp mới về ký duyệt các thủ tục mua hoá đơn (sếp minh đi công tác dài ngày) mới đi mua hoá đơn, nếu viết đúng ngày thì bên khách hàng không hoàn được thuế tháng 4 mà viết ngày 31/3 có được ko, nếu bị phạt thì phạt theo mức nào? mình không viết không được :cuutui:

Ðề: ghi ngày hoá đơn trước ngày mua hoá đơn

Trích dẫn Gửi bởi kimchuonchuo
    Cứu minh với:
    khách hàng quyết toán và yêu cầu xuất hoá đơn các mã hàng đã làm để người ta chuẩn bị hoàn thuế vào tháng 4 này, hôm qua 2/4 sếp mới về ký duyệt các thủ tục mua hoá đơn (sếp minh đi công tác dài ngày) mới đi mua hoá đơn, nếu viết đúng ngày thì bên khách hàng không hoàn được thuế tháng 4 mà viết ngày 31/3 có được ko, nếu bị phạt thì phạt theo mức nào? mình không viết không được :cuutui:
    Bạn ko được viết trước ngày mua hóa đơn đâu, như thế là vi phạm nguyên tắc về viết hóa đơn lùi ngày đấy .

Trích dẫn Gửi bởi loan76
    Bạn ko được viết trước ngày mua hóa đơn đâu, như thế là vi phạm nguyên tắc về viết hóa đơn lùi ngày đấy .
    Thì mình vẫn biết thế, nhưng nếu bị phạt thì mức phạt ntn? vì bên kia người ta hoàn thuế theo từng đợt 1, giá trị hoá đơn của mình lại lớn.

Phạt rồi còn đỡ lần sau mình đi mua HĐ người ta kiểm tra cũng bắt mình hủy tờ đó àh, vì cty mình cũng bi vậy rồi mà.

Trích dẫn Gửi bởi loan76
    Nguyên tắc này quy định chổ nào vậy chị gái, cô em dạy khác cơ! Chị gái cho em biết chổ nào quy định em không được viết hóa đơn lùi ngày so với ngày mua hóa đơn nhé, cảm ơn chị gái nhìu nhìu!dau:dau:

Trích dẫn Gửi bởi loan76
    Biết là sai rồi mà sao vẫn còn làm hả em, mình phải vì lợi ích cty mình trước chứ, nếu cái hoá đơn em định xuất mà to tiền thì lần sau mua hoá đơn còn rắc rối to đó em ạ.

Trích dẫn Gửi bởi kimchuonchuo
    Thì mình vẫn biết thế, nhưng nếu bị phạt thì mức phạt ntn? vì bên kia người ta hoàn thuế theo từng đợt 1, giá trị hoá đơn của mình lại lớn.
    Hỏi trực tiếp cơ quan thuế quản lý mình xem sao nhé (hỏi nhỏ cán bộ quản lý mình ấy). Nhưng về nguyên tắc là ko được viết vậy đâu cân nhắc kỹ đi bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Kẻ Hành Khất
    Nguyên tắc này quy định chổ nào vậy chị gái, cô em dạy khác cơ! Chị gái cho em biết chổ nào quy định em không được viết hóa đơn lùi ngày so với ngày mua hóa đơn nhé, cảm ơn chị gái nhìu nhìu!dau:dau:
    Nguyên tắc đơn giản phải hiểu chứ .Ngày 01/04 mua hoá đơn, mà ngày 31/03 xuất rồi ,lấy hoá đơn đâu xuất ?.

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Nguyên tắc đơn giản phải hiểu chứ .Ngày 01/04 mua hoá đơn, mà ngày 31/03 xuất rồi ,lấy hoá đơn đâu xuất ?.
    Mua hóa đơn thì liên quan gì đến xuất hóa đơn.
    Chưa mua thì lấy hóa đơn trong kho ra xuất có sao đâu.
    Cứ phải hết hóa đơn mới đi mua à.
    Ngộ hè

Trích dẫn Gửi bởi Tèo
    Không phạt ở d mà phạt ở a
    Cụ thể là ở đây nè ông thần
    - Khai mang chổ nào bạn tèo, phản ánh đúng nghiệp vụ kinh tế phát sinh. Nếu nói vi phạm ở điểm a, vậy thì điểm d thế nào?

- Nếu nói vi phạm thì thằng này đáng 2 tội:
    + Điểm a: Khai man chứng từ kế toán
    + Điểm d: Bán hàng không xuất hóa đơn > trốn thuế > tội này nặng hơn > phạt tội này > Vậy thì oan cho em quá chị Tèo

@ Chị đừng gọi em là ông tướng, gọi là chị tướng đi! :chongmat:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối