Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Ðề: Chưa có hoá đơn GTGT đầu vào có xuất được đầu ra không?

Trích dẫn Gửi bởi Rhum

Bên mình cũn gặp 1 trường hopự như bạn, HĐ đầu vào ngày 9 nhưng đầu ra ngày 2, nghĩa là mình chưa có HĐ đầu vào nhưng đã bán.
    -Mình định khỏan nhập kho ( dựa vào phiếu xuất kho của nhà máy, yêu cầu nhà máy xuất kho vào ngày 2 để có hàng mà bán ra)
    -ngày 9 có HĐ về mình định khỏan thêm VAT.
    Cái đó chỉ để chữa cháy thui nhóc à, TH hàng về trước HĐ về sau thì dù về sau nhưng ngày nó vẫn phải sau ngày cty mình xuất bán, vì xuất hàng cùng với xuất hoá đơn mà bên kia xuất kho ngày 2 hoá đơn lại lập ngày 9, cty mình lại bán ngày 2 k ổn tí nào.

Vấn đề này xảy ra thường xuyên luôn. Việc ghi sổ một số phần mền ko cho ghi khi chưa có đầu vào mà đã ra. do vậy làm tạm nhập chờ HD về rồi điều chỉnh ghi sổ. Còn việc xuất HD thì vẫn xuất biêt là ko dc nhung nếu trong tháng thì vẫn bt. Chỉ sợ hàng ko có nguòn gốc mà xuất HD thôi.

Cả nhà ơi cho mình hỏi, trong phần mềm hỗ trợ khê khai thuế. khi mình chiết xuất 1 bảng nào đó ra excel: như tờ khai thuế GTGT hoặc một BCTC mà phát hiện bị sai số tiền trong các cột. Vậy có cách nào sửa được số tiền đó trên excel ko?? vì khi mình kết xuất ra excel rồi thì không sửa được số tiền?? xin cảm ơn cả nhà mình trước nhé!

Trích dẫn Gửi bởi tiepvfa
    Cả nhà ơi cho mình hỏi, trong phần mềm hỗ trợ khê khai thuế. khi mình chiết xuất 1 bảng nào đó ra excel: như tờ khai thuế GTGT hoặc một BCTC mà phát hiện bị sai số tiền trong các cột. Vậy có cách nào sửa được số tiền đó trên excel ko?? vì khi mình kết xuất ra excel rồi thì không sửa được số tiền?? xin cảm ơn cả nhà mình trước nhé!
    Sao ban 5k sửa ở phần mềm, sửa xong rùi kết xuất ra excel.

Trích dẫn Gửi bởi tieuadau
    Cái đó chỉ để chữa cháy thui nhóc à, TH hàng về trước HĐ về sau thì dù về sau nhưng ngày nó vẫn phải sau ngày cty mình xuất bán, vì xuất hàng cùng với xuất hoá đơn mà bên kia xuất kho ngày 2 hoá đơn lại lập ngày 9, cty mình lại bán ngày 2 k ổn tí nào.
    Nhưng vì đó là trường hợp bất khả kháng, như cty em bán gia tay ba,
    Giờ đã xảy ra trường hopự đó rồi, trong khi HĐ đúng mình không thể yêu cầu bên bán cho mình hủy hóa đơn để xuất lại cho bên mình được.
    Thì cách tốt nhất là lấy phiếu xuất kho bên kia hoặc bên bản nhận hàng, rồi tiến hàng nhập kho để có số hàng hóa mà bán, chứ không sẽ bị cho là bán khống đó chị
    :k5686658:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12