Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Phải làm thế nào khi HTKK k cho in bảng kê bán ra?

Ðề: Phải làm thế nào khi HTKK k cho in bảng kê bán ra?

Trích dẫn Gửi bởi mainhadat24h
    Mình đang dùng phần mêm HTKK 1.3.1. mình nhập đầy đủ bán ra, mua vào, và nhập cả phụ lục 04A nữa. Công ty mình k phát sinh hoá đơn bán ra nên mình k kê khai nhưng mọi tháng vẫn in được, sao lần này mình k in được, nó chỉ in cho tờ khai, tờ mua vào và phụ lục 014A/GTGT thui. Cho mình hỏi như vậy là bị làm sao vậy?
    Nếu tờ khai bán ra ko phát sinh thì sẽ ko có nên ko cần phải in bạn ạh.

dù không bán ra nhưng bạn cũng phải in bảng kê bán ra và nộp cho chi cục thuế. bạn nhờ ai trong cty in giúp xem.

Trích dẫn Gửi bởi myhuong123
    dù không bán ra nhưng bạn cũng phải in bảng kê bán ra và nộp cho chi cục thuế. bạn nhờ ai trong cty in giúp xem.
    hơ hơ..ko phải đâu ah,nếu ko có phát sinh thì sẽ ko in ra đc đâu.bạn cứ mang tờ khai và bảng kê mua vào đi nộp đi..thuế vẫn chấp nhân,ko phải là lỗi hay sai j đâu!

Trích dẫn Gửi bởi mainhadat24h
    Mình đang dùng phần mêm HTKK 1.3.1. mình nhập đầy đủ bán ra, mua vào, và nhập cả phụ lục 04A nữa. Công ty mình k phát sinh hoá đơn bán ra nên mình k kê khai nhưng mọi tháng vẫn in được, sao lần này mình k in được, nó chỉ in cho tờ khai, tờ mua vào và phụ lục 014A/GTGT thui. Cho mình hỏi như vậy là bị làm sao vậy?
    Trong kỳ khai thuế GTGT tháng, nếu không phát sinh thì không cần phải nộp bảng kê mua vào hay bán ra. Bạn nghiên cứu thêm CV 3689 của tổng cục thuế tại đây => click here

Đúng rồi bạn ạ, ở phầm mềm mới này nếu không phát sinh thì sẽ không in được, trong trường hợp này bạn chỉ cần in Đầu vào,tờ khai(hay các chứng từ có phát sinh thôi)